आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| युट्यूब

==

Happy birthday Kaushal: दिग्दर्शक पित्याला वाटायचे की मुलगा अभिनेता ऐवजी इंजिनीअर बनावे..


अभिनेता विक्की कौशलने आता चित्रपटसृष्टीत एक खास स्थान निर्माण केले आहे.  ‘उरी: द सर्जिकल स्ट्राइक’ चित्रपटाने त्यांना प्रचंड लोकप्रियता मिळाली.  यात तो मुख्य भूमिकेत मेजर विहान शेरगिल या भूमिकेत दिसला होता.  हे चित्र त्यांच्या फिल्मी करिअरसाठी मैलाचा दगड ठरले आणि त्या माध्यमातून त्यांनी यशाचा झेंडा उभारला.

 त्यांचा जन्म 16 मे 1988 रोजी मुंबई येथे झाला होता. विकीचे वडील शाम कौशल हे बॉलिवूडचे एक सुप्रसिद्ध स्टंटमॅन असून भोजपुरी चित्रपटा ‘जहां बहू गंगा की धर’ दिग्दर्शन केले होते. पण एक काळ असा होता की विकीच्या वडिलांना बॉलिवूडमध्ये नोकरी मिळवण्यासाठी खूप अडचणींचा सामना करावा लागला होता.

new google

चित्रपटसृष्टीत होणारा भीषण संघर्ष पाहून विकीच्या वडिलांना अापला मुलगा चांगला अभ्यास करुन काम करावे अशी इच्छा होती, पण विकीला लहानपणापासूनच अभिनेता व्हायचे होते.  त्यांनी मुंबईच्या राजीव गांधी तंत्रज्ञान संस्थेतून अभियांत्रिकीचे शिक्षण घेतले.  यानंतर त्यांनी ‘किशोर नमित कपूर अ‍ॅक्टिंग एकॅडमी’ मधून अभिनयाचा अभ्यास केला.  ‘गँग्स ऑफ वासेपुर’ चित्रपटाच्या दोन्ही भागांमध्ये त्यांनी सहाय्यक दिग्दर्शक अनुराग कश्यप यांना सहाय्य केले.  2015 मध्ये विकीने ‘मसान’ चित्रपटाद्वारे पदार्पण केले होते.  या चित्रपटात तो मुख्य भूमिकेत होता.  या चित्रपटात विक्कीच्या अभिनयाचे खूप कौतुक झाले.

यानंतर विकी वर्ष 2016 मध्ये दोन चित्रपटात दिसला.  त्याचा पहिला चित्रपट ‘जुबान’ होता.  दुसरा चित्रपट रमन राघव 2.0 होता. या सिनेमातील मुख्य पात्र जरी नवाजुद्दीन सिद्दीकी होते, परंतु विकीच्या प्रभावी अभिनयाने प्रेक्षकांचे लक्ष वेधून घेतले आणि ती एक महत्त्वाची भूमिका बनली.

विक्की कौशल

2018 मध्ये त्यांनी ‘लव्ह ऑन स्क्वेअर फूट’ या चित्रपटात काम केले.  याशिवाय ‘संजू’, ‘राजी’, ‘पिंक,’ मनमर्जियान ‘आणि’ उरी: द सर्जिकल स्ट्राइक ‘ मध्ये देखील दिसले.  विकी आपल्या रफ आणि टफ लूकसाठी महिला चाहत्यांमध्ये खूप लोकप्रिय आहे.  हळू हळू त्याने चाहत्यांमध्ये एक खास ओळख निर्माण केली.

विक्की कौशलच्या वर्क फ्रंटबद्दल बोलताना ते सरदार उधम सिंगच्या बायोपिकमध्ये दिसणार आहेत. याशिवाय ते मेघना गुलजार दिग्दर्शित ‘द अमर अश्वत्थामा’ सुपरहिरो चित्रपट आणि ‘सॅम मानेकशॉ’ बायोपिक चित्रपटात दिसणार आहेत.

 

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा..

सुरेश रैनाची धडाकेबाज खेळी; कोहली-रोहित च्या ‘या’ विक्रमाची केली बरोबरी! 

शिष्याने गुरुला हरविले: आयपीएलमध्ये दबंग दिल्ली कॅपिटल्स पुढे चेन्नई सुपरकिंग्ज झाली चीत

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here