आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| युट्यूब

==

या गाण्याचे रातोरात विकले होते ७० लाख कॅसेट खरेदी करण्यासाठी लोक जायचे दुसर्‍या गावी….!


 

चित्रपट जगतात गाण्यांनाही खूप महत्त्व असते, मग ती फिल्मी गाणी असो की अल्बममधील गाणी.  आज गाणी प्रसिद्ध केली जातात आणि लोक ते ऐकतात आणि आपली मते सोशल मीडियावर व्यक्त करतात.  जेव्हा जेव्हा एखादे गाणे रिलीज होते तेव्हा ते चांगले किंवा वाईट असो, लोक पुढचे गाणे येताच प्रथम त्यांच्या गाण्याच्या यादीतून पहिले गाणे काढून टाकतात.

 कॅसेट

new google

आजकाल गाणी ऐकण्यासाठी वेगवेगळ्या प्रकारचे अ‍ॅप्सही आले आहेत. पण एक काळ असा होता की लोकांना गाणी ऐकायला ऑडिओ कॅसेट किंवा रेडिओचा सहारा घ्यावा लागला. त्यावेळी स्मार्टफोन, लॅपटॉप किंवा आयपॅड नव्हते.  त्याच वेळी, असे गाणे प्रदर्शित केले गेले, ज्याने संपूर्ण जगात मोठा फरक केला. हे गाणे केवळ देशातच नव्हे तर परदेशातही ऐकले गेले.  आपण ज्या गाण्याचे बोलत आहोत ते गाणे म्हणजे ”तुम तो ठहरे परदेशी साथ क्या नागायेगा’. हे गाणे तुम्हीही ऐकले असेल. पण आज आम्ही तुम्हाला या गाण्याशी संबंधित काही खास गोष्टी सांगणार आहोत.

आजच्या युगात जशी लोकांना अरिजित सिंगच्या गाण्याची नशा आहे त्याचप्रमाणे तशीच नशा गायक अल्ताफ राजा यांच्या गाण्याची हाेती. अल्ताफ राजाने ‘तुम तो ठहरे परदेशी, साथ क्या निभाओगे’ हा व्हिडिओ अल्बम आणला. या गाण्याच्या व्हिडिओमध्ये अल्ताफ गात आहे आणि मागे एक प्रेमकथा चालली आहे. या गाण्याने लोक इतके वेडे झाले होते की टी-स्टॉल, गल्लीतील कोपरे, दुकान, पार्टी, घर, बस इत्यादी ठिकाणी हे गाणे बरीच वाजत असे. सुमारे 7 महिने या गाण्याची जादू लोकांच्या डोक्यात होती.

 कॅसेट

हे गाणे त्या  वर्षातील सर्वाधिक लोकप्रिय गाणे म्हणून लाखो ऑडिओ कॅसेट रात्रभर विकले गेले. सर्वाधिक विक्री झालेल्या ऑडिओ कॅसेटमुळे, हे गाणे गिनीज वर्ल्ड रेकॉर्डमध्ये नोंद असलेल्या हिंदी अल्बममधील गाणे बनले.

गायक अल्ताफ राजा यांचे नाव अद्याप चित्रपटसृष्टीत मोठ्या अादराने घेतले जाते. अल्ताफने चित्रपटांतून सुवर्ण करिअर केले आहे. पण त्याला कधीच पार्श्वगायक होण्याची इच्छा नव्हती.  अल्ताफ गझल यांना गायक होण्याची इच्छा होती. जेव्हा त्याच्या आईने समजावून सांगितले की गझलचे एका वयानंतर जगात नाव असेल, तेव्हापर्यंत आपल्याला सर्वत्र संघर्ष करावा लागेल.

मग ते चित्रपटांमध्ये गाण्याचा विचार केला. अल्ताफने चित्रपटात आपल्या सुवर्ण कारकिर्दीची सुरुवात ‘शपत’ या चित्रपटाने केली. यामध्ये ते चित्रपटाच्या दृश्यात जॅकी श्रॉफ आणि मिथुन चक्रवर्ती यांच्याबरोबर आपले गाणे गातानाही दिसले. या चित्रपटाचे गाजलेले गाणे ‘थोड़ा इंतजार का मजा लीजिए’ आजही खूप लोकप्रिय आहे.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा..

सुरेश रैनाची धडाकेबाज खेळी; कोहली-रोहित च्या ‘या’ विक्रमाची केली बरोबरी! 

शिष्याने गुरुला हरविले: आयपीएलमध्ये दबंग दिल्ली कॅपिटल्स पुढे चेन्नई सुपरकिंग्ज झाली चीत

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here