आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| युट्यूब

==

किस्सा: या सुपरहिट चित्रपटाचा एक सीन शूट करण्यासाठी अमिताभ बच्चन यांना लागले दोन तास…


 आपल्या जबरदस्त चित्रपट आणि संवादांमुळे अमिताभ बच्चन यांनी हिंदी चित्रपटसृष्टीत एक खास ओळख निर्माण करण्याबरोबरच लोकांच्या हृदयात बरेच स्थान मिळवले आहे.  फारच थोड्या लोकांना हे माहित असेल की अमिताभ बच्चन यांना आयुष्यात अभिनेता एेवजी अभियंता व्हायचे होते. अमिताभ आज बॉलिवूडमधील यशस्वी आणि दिग्गज कलाकारांमध्ये गणना केली जाते. त्यांच्या जन्मानंतर अमिताभ एक नाव होईल असा विचार कुणीही केला नसेल. पण या यशामागील बरेच संघर्ष दडलेले आहेत.

अमिताभ बच्चन

अमिताभ यांनी चित्रपटसृष्टीत प्रवेश करण्यापूर्वी तितका संघर्ष केला. चित्रपटांमधील प्रवेशानंतर त्यांनी त्यापेक्षा जास्त संघर्ष केला आहे. पण असे म्हणतात की काळ नक्कीच बदलत असतो. अमिताभच्या बाबतीतही तेच घडले. झांझीर चित्रपटात काम केल्यानंतर अमिताभचे नशिब पलटले. यशाची अवस्था अमिताभच्या आयुष्यात आली. त्याचे फॅन फॉलोव्हिंग वाढतच गेले.

त्याच्या आयुष्यात बर्‍याच गोष्टी घडल्या ज्या त्याला विसरणे कठीण आहे. ‘भाई, मूंछे हों तो नत्थू लाल जैसी’ हा संवाद ऐकत असताना, नशेत असलेले चित्रपटाचे दृश्य मनामध्ये चालू होते. हा तोच चित्रपट आहे ज्यात अमिताभ बच्चन यांनी एक सीन करण्यासाठी एकूण 45 रीटेक दिले होते.

new google

वास्तविक, अमिताभ बच्चन आपल्या ऑनस्क्रीन वडील म्हणजे प्राण यांच्यासमवेत आपल्या घरात होणार्‍या पार्टीतील पाहुण्यांना भेटतात. या देखाव्यामध्ये त्यांना एका माणसाला भेटावे लागेल, ज्याचे नाव दारूवाला आहे. अमिताभ त्यांना मिठी मारतात आणि खूप आनंदी होतात. हे दृश्य करण्यासाठी अमिताभने एकूण दोन तास घेतले.

अमिताभ बच्चन

माध्यमांच्या वृत्तानुसार, जेव्हा हे दृश्य केले जात होते तेव्हा अमिताभ बच्चन आणि त्यांच्यासमोर उभे असलेले पाहुणे म्हणजेच दारूवाला यांच्या आवाजात वारंवार अंतर पडत होते. पाहुण्याचा आवाज मंद गतीने आवाज आला होता ज्यासाठी माइकचा जास्त फाटत होता, परंतु अमिताभ त्यांना खूप उत्साहाने भेटायला लागला, यामुळे त्याचा आवाज माइकवर क्रॅक होऊ लागला. हेच कारण आहे की हे देखावा करण्यास एकूण दोन तास लागले.

हा चित्रपट शराबी अमिताभच्या कारकीर्दीतील एक सर्वोत्कृष्ट चित्रपट आहे. या चित्रपटात जया प्रदाने अमिताभबरोबर स्क्रीन शेअर केली होती. या चित्रपटाची गाणीही सर्वांना चांगलीच आवडली. चित्रपटाचे ‘दे दे प्यार दे’ हे गाणे आजही लोकांच्या ओठावर आहे.  किशोर कुमार यांनीही हे गाणे गायले होते व संगीत बाप्पी लाहिरी यांनी दिले होते.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा..

सुरेश रैनाची धडाकेबाज खेळी; कोहली-रोहित च्या ‘या’ विक्रमाची केली बरोबरी! 

शिष्याने गुरुला हरविले: आयपीएलमध्ये दबंग दिल्ली कॅपिटल्स पुढे चेन्नई सुपरकिंग्ज झाली चीत

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here