आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

==

दह्यासोबत चुकूनही खाऊ नका हे पदार्थ होतात हे मोठे नुकसान….!


 

दही आरोग्यासाठी खूप फायदेशीर मानला जातो. याला आयुर्वेदात खूप महत्त्व आहे. आयुर्वेदानुसार दही पचनशक्ती वाढवते. हे जीवनसत्त्वे, कॅल्शियम आणि प्रथिने भरपूर प्रमाणात आढळते. तज्ज्ञ म्हणतात की, जे लोक दररोज दहीचे सेवन करतात, त्यांची पाचक प्रणाली योग्य असते आणि पोटाच्या समस्येचे संरक्षण होते. तथापि, असे काही पदार्थ आहेत जे दही बरोबर खाऊ नयेत. कारण ते आरोग्यासाठी हानिकारक ठरू शकतात.  चला त्या गोष्टी कोणत्या आहेत, ज्याला दही बरोबर खाऊ नये हे जाणून घेऊया.

दह्या

दही सह कांदा

या दोन्ही गोष्टी उन्हाळ्यामध्ये खाण्याचा सल्ला दिला जातो, परंतु दही थंड असल्याने कांदा शरीरात उष्णता निर्माण करतो.  म्हणून या दोन्ही गोष्टी एकत्र खाऊ नयेत. यामुळे अॅलर्जी, गॅस, आंबटपणा आणि उलट्यांचा त्रास होऊ शकतो.

दही बरोबर आंबा

दही आणि आंबा चव देखील पूर्णपणे भिन्न आहे.  जिथे दही थंड आहे तिथे आंबा गरम आहे. या दोन्ही गोष्टींचे सेवन केल्याने त्वचेची समस्या उद्भवू शकते (उदा. एलर्जी) हे नेहमी लक्षात ठेवा.

दही सह मासे

दही आणि मासे कधीही एकत्र खाऊ नयेत, आपण कदाचित हे ऐकले असेल.  जर तुम्ही दहीहंडीसह मासे खाल्ले तर शरीरावर त्याचा वाईट परिणाम होऊ शकतो, यामुळे अपचन किंवा पोटाशी संबंधित इतर अनेक समस्यांसारखे अनेक आजार होऊ शकतात.

उडद डाळ दही बरोबर

दही आणि उडीद डाळ एकत्र खाऊ नये. कारण त्याचा पचन संस्थेवर वाईट परिणाम होतो.  यामुळे गॅस, आंबटपणा, सूज येणे आणि अतिसार समस्या उद्भवू शकतात.

दह्या

दही सह दूध

जर तुम्ही दूध पीत असाल आणि दही खात नाही आणि जर तुम्ही दही खात असाल तर दूध पिऊ नका. असे म्हणायचे आहे की दोन्ही एकत्र घेऊ नका, कारण गॅस, आंबटपणा आणि अतिसाराची समस्या असू शकते.

संबंधित लेख वाचकांची माहिती आणि जागरूकता वाढविण्यासाठी तयार केला आहे. लेखात दिलेल्या माहिती व माहितीसाठी आम्ही दावा करीत नाही किंवा कोणतीही जबाबदारी घेत नाही.  वरील लेखात नमूद केलेल्या संबंधित रोगाबद्दल अधिक माहितीसाठी आपल्या डॉक्टरांचा सल्ला घ्या.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here