आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

वृद्ध व्यक्तींनी आपली रोगप्रतिकार क्षमता वाढविण्यासाठी करावा ‘या’ आसनाचा सराव….!


 

वृद्धांची काळजी घेणे खूप महत्वाचे आहे. बर्‍याच वेळा वडील अत्यंत हट्टी होतात आणि ते स्वत: ची काळजी घेत नाहीत, ते निष्काळजी असतात. अशा परिस्थितीत, एक तरुण म्हणून आपण आपल्या आरोग्यासह त्यांची काळजी देखील घेणे आवश्यक आहे. आपण त्यांच्या आहार आणि योगासाठी जर जबाबदारी घेतली तर ते निरोगी राहण्यास सक्षम असतील. वृद्धांची प्रतिकारशक्ती कमी होऊ नये, म्हणून त्यांच्यासाठी कोणत्या आसन केले पाहिजे याची माहिती पुढीलप्रमाणे.

भुजंगासन

आसन

new google

भुजंगासन देखील फारसे अवघड नाही, म्हणून जर वृद्धांनी त्यांच्या क्षमतेनुसार या आसनाचा अभ्यास केला तर त्यांना बराच फायदा होतो. भुजंगासन केल्याने छाती उघडते आणि पांढर्‍या पेशी वाढवते जे शरीराची प्रतिकारशक्ती सुधारते. त्याच्या सरावाने पचन सुधारते.

सेतुबंधासन

टी-केशिका आपल्या शरीरात आढळतात. आपली प्रतिकारशक्ती विकसित करण्यासाठी शरीरात टी-केशिकाची चांगली मात्रा असणे खूप महत्वाचे आहे. कारण यामुळे शरीराची प्रतिकारशक्ती वाढण्यास मदत होते. टी-केशिका हा पांढर्‍या रक्त पेशींचा समान प्रकार आहे.

आसन

अधोमुखश्वानासन

अधोमुखवासन एक अशी मुद्रा आहे ज्याद्वारे शरीरातील पांढर्‍या रक्त पेशी त्यांचे स्थान बदलतात. वृद्धांनी त्यांच्या क्षमतेनुसार या आसनाचा अभ्यास केला पाहिजे. जर आपल्याला थोडी सर्दी झाली असेल तर ही आसन बरे होण्यास मदत करते, म्हणून आपल्या घराच्या वडीलधार्‍यांसाठी नियमितपणे याचा सराव करा.

====

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक | इंस्टाग्राम | Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

तुम्हाला हेही वाचायला आवडेल- १२०० चीनी सैनिकावर भारी पडला  होता हा भारतीय जवान! 

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here