आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

==

राजस्थानमधील पेशाने क्लर्क असलेली ही महिला रुग्णांच्या नातेवाईकांना पुरविते जेवणाचे डबे…!


 

 

देशभरात कोरोनाची दुसरी लाट अत्यंत वेगाने पसरत आहे. अनेक जणांना कोरोनाची लागण झाल्याने रुग्णालयात दाखल आहे. सर्वत्र लॉकडाउन असल्यामुळे रुग्णांच्या नातेवाईकांच्या जेवणाच्या डब्याची पंचाईत होत आहे. अशावेळी एक युवती या गरजू लोकांसाठी धावून आली आहे. ती या गरजू लोकांना दोनवेळच्या जेवणाची व्यवस्था करत आहे.

new google

महिला

राजस्थानच्या अलवर येथे राहणारी पूजा ही व्यवसायाने लिपिक आहे. ती स्वत: च्या हातांनी स्वयंपाक करते आणि स्वतः स्कूटर वर फिरुन गरजू लोकांना वाटते. पुष्कळ गरीब आणि निराधार लोक पांढर्‍या रंगाच्या पूजाची स्कूटी ओळखतात. तिला पाहताच गरिबांना आनंद मिळतो. कारण ती दररोज भुकेलेल्या आणि निराधार लोकांना स्वयंपाक करते आणि त्यांना खायला घालते.

एका माध्यमिक शाळेत पूजा क्लर्क म्हणून काम करत आहे. लोकांना जेवणाचे डबे पोहोचवण्याचे हे काम सात दिवस अगोदर सुरू केले आहे. पूर्वी, ती केवळ थोड्या लोकांना अन्न देण्यास सक्षम होती. पण आता ती अशा सुमारे 50 गरजू लोकांचा स्वयंपाक करते आणि अन्न पुरवते. तिला जिल्हा रुग्णालयात कार्यरत असलेल्या त्यांच्या एका सहकार्याने मदत केली. विशाल पुष्कळ वेळा अन्न पुरवण्यासाठी पूजाबरोबर जातो. हे लोक म्हणतात की बर्‍याच लोकांना खाण्याची गरज आहे. अशा परिस्थितीत तिला अधिकाधिक लोकांना स्वतःशी जोडायचं आहे.

महिला

पूजाला शेजार्‍यांकडून कळाले की रूग्णालयात दाखल असलेल्या रुग्णांच्या नातेवाईकांना अन्न मिळत नसल्याची माहिती मिळाली. तेव्हा तिने तात्काळ क्षणाचाही विचार न करता त्या लोकांना स्वयंपाक तयार करून डबे पोहोचवण्याचे काम सुरू केले. हे काम करत असताना ते तिला रस्त्यामध्ये अनेक वृद्ध आणि गरीब लोक दिसायचे. त्यांनादेखील ती डबे पुरवत असे. या कमी पूजाला तिच्या शाळेतला संपूर्ण स्टाफ मदत करत आहे आर्थिक साहाय्य बरोबर काही लोक जीवन वाटपात देखील मदत करतात. त्यामुळे अनेकांची भूक भागविणे शक्य होते.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

 

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here