आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

खमंग रुचकर: नारळामध्ये पनीर घालून बनवा गोड लाडू: चवीला आहे एक नंबर; अशी आहे रेसिपी..


 

जर गोड पदार्थ खाण्याची आवड असेल तर घरी नारळाचा लाडू बनवा. पण त्याला एक ट्विस्ट आहे. खवा मिसळून नेहमीच लाडू तयार करुन जर तुम्हाला कंटाळा आला असेल तर या वेळी नारळामध्ये पनीर मिसळून लाडू तयार करता येतील. त्याची चवही कुटुंबाला आवडेल. तसेच ते बनविणे फार कठीण नाही. नारळामध्ये पनीर मिसळून कसे बनवायचे ते शिका.

 

new google

नारळ आणि पनीर लाडू बनवण्यासाठी साहित्य

 लाडू

पनीर 300 ग्रॅम, दोन चमचे नारळ पावडर, एक वाटी साखर, अर्धा चमचा वेलची पावडर, मिल्क पावडर, अर्धा चमचा, कोरडे फळे, दोन चमचे चिरलेली ड्राय फ्रूट्स, देसी तूप अर्धा चमचा.

नारळ व पनीरचे लाडू बनवण्याची पद्धत

प्रथम पनीरचे तुकडे बनवा आणि ते एका पात्रात ठेवा. भांड्यात तूप गरम करावे, पनीर मध्यम आचेत घालावे व थोडावेळ तळावे. साखर आणि वेलची पूड मिक्सरमध्ये बारीक चिरून घ्या. भाजलेल्या पनीरच्या भांड्यात साखर आणि वेलची पूड घाला आणि चार ते पाच मिनिटे तळून घ्या. गॅस बंद करा.

लाडू

पनीर मिश्रण थंड झाल्यावर मिश्रण बारीक चिरून आणि नारळ पावडर घालून मिश्रण तयार करुन घ्या. आता या मिश्रणात देसी तूप घावा आणि गोल आकार देऊन लाडू बनवा. आपले चवदार लाडू तयार आहे, जे स्वास्थ्याबरोबरच चवीच्या बाबतीतही प्रथम क्रमांकावर असेल.

====

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक | इंस्टाग्राम | Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

तुम्हाला हेही वाचायला आवडेल- १२०० चीनी सैनिकावर भारी पडला  होता हा भारतीय जवान! 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here