आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| युट्यूब

==

इमरान हाश्मीसोबत एकापेक्षा एक हॉट फिल्म देणार्‍या या अभिनेत्रीची कारकीर्द झाली फ्लॉप….


 

बॉलिवूडमध्ये ‘जन्नत गर्ल’ या नावाने परिचित असलेली सोनल चौहान तुम्हाला सर्वजण आठवते. अभिनेता इमरान हाश्मीसोबत ‘जन्नत’ चित्रपटात काम करून सोनल चौहान यांना बरीच प्रसिद्धी मिळाली. या चित्रपटातील सोनलच्या अभिनयाचे लोकांकडून चांगलेच कौतुक झाले आणि असे दिसते की अभिनेत्री चित्रपटसृष्टीत लांब पारी खेळेल. पण तसे झाले नाही.

इमरान हाश्मी

new google

जन्नतनंतरही सोनल चौहानने बर्‍याच चित्रपटांत काम केले, पण तरीही तिच्या चित्रपट कारकीर्दीत फारसे यश मिळाले नाही.  शेवटी सोनल चौहानने हिंदी चित्रपटसृष्टीपासून दूर झाली.  पण अभिनेत्री सोशल मीडियावर खूप अ‍ॅक्टिव आहे. 16 मे 1987 रोजी उत्तर प्रदेशातील बुलंदशहर येथे जन्मलेल्या सोनल चौहान रॉयल कुटुंबातील आहेत. त्याचे कुटुंब मणिपूरच्या रॉयल चौहान राजपूत कुटुंबातील आहे. अभिनेत्रीच्या वाढदिवसानिमित्त आम्ही तुम्हाला तिच्याशी संबंधित काही गोष्टी सांगणार आहोत.

चित्रपटात येण्यापूर्वी सोनल चौहान मॉडेलिंग केली आणि मिस वर्ल्ड टूरिझम 2005 ची पदवी मिळविणारी पहिली भारतीय  होती. सोनल पहिल्यांदा हिमेश रेशमियाच्या अल्बम ‘आप का सूरूर’ मध्ये दिसली होती.  ‘जन्नत’ दिग्दर्शक कुणाल देशमुख सोनलला मुंबईतील एका रेस्टॉरंटमध्ये दिसला. त्यानंतर त्याने सोनलला आपल्या चित्रपटात कास्ट दिले आणि शूटिंग सुरू केले.

इमरान हाश्मी

चित्रपटात, सोनलने निरागस झोया माथूरच्या विरुद्ध इमानान हाश्मी नावाच्या मुलीची भूमिका केली होती.  सोनालला बॉलिवूड फिल्म ‘जन्नत’ साठी फिल्मफेअर अवॉर्ड्स 2009 मध्ये नामित केले गेले होते. ‘जन्नत’ चित्रपटाशिवाय सोनल चौहान ‘बुढा होगा तेरा बाप’, ‘पहला सितारा’, ‘3G जी’, ‘पलटन, जॅक आणि दिल’ मध्ये दिसली आहे.  तथापि, हे चित्रपट काही खास कमाल करू शकले नाहीत. पण, सोनलच्या या अभिनयाचे लोकांकडून खूप कौतुक झाले.

पत्रकारितेच्या आवडीमुळे सोनलने दिल्लीच्या गार्गी कॉलेजमधून मास कम्युनिकेशनमध्ये पदवी संपादन केली. पहिला चित्रपट बाहेर आल्यानंतरही तिने अभ्यास सुरू ठेवला. पण नशीबाने काहीतरी वेगळं स्वीकारलं आणि ती चित्रपटांमध्ये आली. मात्र, चित्रपटांमध्ये काही खास करता न आल्याने सोनलने स्वत: ला सिनेमा जगातून दूर केले.  सोनल चौहान सोशल मीडियावर खूप अ‍ॅक्टिव्ह राहते पण सध्या ती कुठे आहे आणि ती काय करते याबद्दल काही माहिती नाही.

इमरान हाश्मी

सोनलने केवळ हिंदी चित्रपटांतच नव्हे तर दक्षिण आणि कन्नड चित्रपटांमध्येही आपले नशीब आजमावले.  याशिवाय बर्‍याच टीव्ही जाहिरातींमध्ये काम करण्याबरोबरच अनेक अभिनेत्रींनी अनेक मासिकांकरिता बोल्ड फोटोशूट्सही केले.  लोक त्याला किती प्रमाणात आवडले याचा अंदाज तुम्ही घेऊ शकता की एकदा सोनल चौहानच्या चाहत्याने तिला तिच्या 28 व्या वाढदिवशी 8000 लाल गुलाब पाठवले. गुलाब पाठविताना फॅनने त्याचे नावदेखील लिहिले नाही.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा..

सुरेश रैनाची धडाकेबाज खेळी; कोहली-रोहित च्या ‘या’ विक्रमाची केली बरोबरी! 

शिष्याने गुरुला हरविले: आयपीएलमध्ये दबंग दिल्ली कॅपिटल्स पुढे चेन्नई सुपरकिंग्ज झाली चीत

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here