आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

==

तुळशी चहा आहे आरोग्यवर्धक: रोज तुळशी चहा पिल्याने होतात हे फायदे ….


 

तुळस केवळ कोरोनापासून बचाव करण्यासाठीच नव्हे तर बर्‍याच रोगांपासून बचाव करण्यासाठी आणि रोग प्रतिकारशक्ती वाढविण्यासाठी खूप फायदेशीर आहे. रोज तुळशी चहाचे सेवन केल्यास अनेक रोग आपल्यापासून दूर असतात. अशा परिस्थितीत, जर तुम्ही रोज नेहमीच्या चहाच्या तुलनेत तुळशी चहा प्याला तर ते तुम्हाला निरोगी ठेवते.

तुळशी चहा
source- teaflower

तुळसमध्ये युजेनॉल नावाचा घटक असतो जो शरीरात उपस्थित असलेल्या स्ट्रेस हार्मोन कोर्टिसोलची पातळी कमी करून ताण कमी करण्यास मदत करतो. शेकडो वर्षांपासून तुळस देखील आयुर्वेदिक औषधाचा एक महत्त्वाचा भाग आहे.

new google

रिकाम्या पोटी तुळस खाण्याचे फायदे

सकाळी रिकाम्या पोटी तुळशीची पाने चघळणे सर्वात फायद्याचे आहे. हे आपले रोग प्रतिकारशक्ती मजबूत करते आणि रोगांपासून वाचवते, परंतु जर आपण तुळशीची पाने चर्वण करू शकत नसाल तर चहा प्या. होय, सकाळी दुधाऐवजी तुळशी चहा पिण्याचे बरेच फायदे आहेत. तुळशीच्या पानांमध्ये अँटीऑक्सिडेंट असतात त्यामुळे होणार्‍या नुकसानापासून शरीराचे रक्षण करतात. यासह, तुळस चहा जळजळ कमी करण्यास आणि तणाव कमी करण्यास देखील मदत करते.

असा बनवा तुळशी चहा

तुळस चहामध्ये दूध किंवा साखर घालू नका. अन्यथा त्याचे फायदे कमी होतात. तुळस चहा करण्यासाठी प्रथम पाणी उकळवा आणि नंतर तुळशीची 8 ते 10 पाने धुवा. आपणास हव्या असल्यास त्यामध्ये थोडासा आले आणि वेलची पूडही घालू शकता. सुमारे 10 मिनिटे उकळण्यासाठी सोडा. चहा चांगला उकळला की चाळून घ्या. त्यात आपल्या आवडीनुसार मध किंवा लिंबाचा रस घालून प्या.

तुळशी चहा

तुळशी चहा पिण्याचे फायदे

– ते प्यायल्याने कफ, खोकला, सर्दी, दमा आणि कडकपणा सारख्या अस्वस्थतेपासून आराम मिळतो.

-तुलसी चहा शरीरातील तणाव संप्रेरक अर्थात कोर्टिसोल हार्मोनची पातळी नियंत्रित करण्यास मदत करते.  म्हणूनच, चिडचिडेपणा, तणाव आणि नैराश्यातून मुक्त होण्यास मदत होते.

– तुळशीचा चहा नियमितपणे पिण्यामुळे शरीरातील साखरेची पातळी चमत्कारीक प्रमाणात कमी होते.

-तुलसीमध्ये अँटीमाइक्रोबियल गुणधर्म आहेत, ज्यामुळे ते दात आणि तोंडातील जंतू काढून टाकण्यास मदत करते.  हा दुर्गंधी दूर करण्यास देखील उपयुक्त आहे.

– हे पिणे संधिवात असलेल्या रूग्णांसाठी रामबाण उपाय आहे.  त्याचे दाहक-विरोधी गुणधर्म सांध्यासाठी वेदना कमी करणारे म्हणून कार्य करतात.

संबंधित लेख वाचकांची माहिती आणि जागरूकता वाढविण्यासाठी तयार केला आहे. लेखात दिलेल्या माहिती व माहितीसाठी आम्ही दावा करीत नाही किंवा कोणतीही जबाबदारी घेत नाही.  वरील लेखात नमूद केलेल्या संबंधित विषयाबद्दल अधिक माहितीसाठी आपल्या तज्ज्ञांकडून सल्ला घ्या.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here