आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

==

रोज वारंवार गरम पाणी पिल्याने शरीरास होऊ शकतात हे पाच मोठे नुकसान !


 

कोरोना विषाणूपासून बचाव करण्यासाठी काही लोक दररोज गरम पाणीही पितात. उन्हाळ्यात गरम पाणी पिण्यामुळे तुमची तहान जास्त काळ मिटू शकत नाही, परंतु तरीही असे मानले जाते की हे घसा स्वच्छ ठेवण्यासाठी प्रभावी आहे. सकाळी कोमट पाण्याचा पेला तुमच्या आरोग्यासाठी चांगले आहे, परंतु पुन्हा पुन्हा गरम पाणी पिल्याने त्याचे बरेच नुकसान आहेत.

किडनीवर असर

new google

पाणी

आमच्या मूत्रपिंडांमध्ये एक विशेष केशिका प्रणाली असते, ज्यामुळे शरीरातून जास्तीचे पाणी आणि विषारी पदार्थ बाहेर पडण्यास मदत होते. संशोधनात असे दिसून आले आहे की कोमट पाण्यामुळे आपल्या मूत्रपिंडांवर सामान्यपेक्षा जास्त ताण येतो, ज्यामुळे मूत्रपिंडाच्या सामान्य कामकाजामध्ये अडचण येते.

निद्रानाश समस्या

रात्री झोपताना कोमट पाणी पिण्यामुळे आपल्याला झोपेची समस्या उद्भवू शकते. रात्री कोमट पाणी पिण्यामुळे आपल्याला जास्त लघवी होणे आणि रक्तवाहिन्यांच्या पेशींवर दबाव वाढतो.  निजायच्या वेळी गरम पाण्याचे सेवन करू नका.

शरीराच्या अंतर्गत अवयवांचे नुकसान

गरम पाण्याचे तापमान शरीराच्या अंतर्गत अवयवांवर परिणाम करते. सतत गरम पाणी पिताना, शरीराच्या अवयवांना जळण्याचा धोका असतो. शरीराच्या अंतर्गत अवयवांचे ऊतक अत्यंत संवेदनशील असतात. अशा परिस्थितीत आपण बर्‍याचदा गरम पाणी प्याल्यास ते आपल्या अंतर्गत अवयवांमध्ये फोड येऊ शकते.

पाणी

ब्लड प्रेशरची समस्या

जास्त प्रमाणात गरम पाणी पिणे देखील रक्ताच्या प्रमाणात धोकादायक ठरू शकते. आवश्यकतेपेक्षा जास्त प्रमाणात गरम पाण्याचे सेवन केल्यास आपल्या एकूण रक्ताची मात्रा वाढते.  रक्त परिसंचरण ही एक बंद प्रणाली आहे आणि जर त्यास अनावश्यक दबाव आला तर उच्च रक्तदाब आणि इतर अनेक कार्डियो समस्या उद्भवू शकतात.

नसांवर सूज

असे बरेच लोक आहेत, जे तहान भागविण्यासाठी गरम पाणी पितात. त्यामुळे मेंदूच्या नसामध्ये सूज येऊ शकतात.  म्हणून, जेव्हा आपल्याला तहान लागेल तेव्हाच गरम पाणी प्या.  वारंवार आणि पुन्हा गरम पाणी पिल्याने डोकेदुखी देखील वाढते.

संबंधित लेख वाचकांची माहिती आणि जागरूकता वाढविण्यासाठी तयार केला आहे. लेखात दिलेल्या माहिती व माहितीसाठी आम्ही दावा करीत नाही किंवा कोणतीही जबाबदारी घेत नाही. वरील लेखात नमूद केलेल्या संबंधित रोगाबद्दल अधिक माहितीसाठी आपल्या डॉक्टरांचा सल्ला घ्या.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here