आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

==

हेल्मेटविना रस्त्यावर फिरणार्‍या जाकीरला ट्राफिक पोलीस आकारू शकत नाहीत दंड? जाणून घ्या कारण….


 

अलीकडेच देशात मोटार वाहन कायद्यात मोठे बदल झाले आहेत. नवीन मोटार वाहन कायद्याबद्दल बरीच खळबळ उडाली आहे. मोटार वाहन कायद्यांतर्गत प्रत्येक गोष्टीवर दंड आकारला गेला आहे. त्यामुळे लोकांमध्ये प्रचंड नाराजीचे वातावरण आहे. हे पाहता अनेक राज्यांनी दंडाचे प्रमाण कमी करण्याचा निर्णय घेतला आहे.

 जाकीर

new google

मोटार वाहन कायद्यांतर्गत झालेल्या गदारोळाच्या पार्श्वभूमीवर, लोकांनी नियमांचे काटेकोरपणे पालन करण्यास सुरवात केली आहे. दरम्यान एक व्यक्ती अशी आहे जी हेल्मेटशिवाय रस्त्यावर फिरत असते. मात्र पोलीस त्याला दंड अाकारु शकत नाहीत…

हे प्रकरण गुजरातमधील छोटा उदयपूरचे आहे. जिथे राहणारे जाकीर मेनन मोठ्या समस्येने झगडत आहेत, ज्यामुळे त्याला हेल्मेट घालता येत नाही. म्हणूनच तो रस्त्यावर हेल्मेट न घालता निघतो. वास्तविक, जाकीरचे डोके फार मोठे आहे, ज्यामुळे त्याला हेल्मेट घालता येत नाही. यामुळे त्याला दंड आकारले जावे की नाही, याबाबत पोलिसही संभ्रमात पडतात.

जाकीरने पोलिसांचा गोंधळ वाढवला

अलीकडे हेल्मेटमुळे पोलिसांनी त्याला पुन्हा एकदा थांबविण्यात आले. तपासादरम्यान जेव्हा पोलिसांनी त्याला हेल्मेटशिवाय वाहन चालविताना पकडले, तेव्हा त्याने वाहनाशी संबंधित आपले सर्व कागदपत्र पोलिसांना दाखवले, परंतु हेल्मेट घातला नाही, त्यानंतर पोलिसांनी दंड भरण्यास सांगितले.  जाकीरने त्यांना आपली समस्या सांगितल्यावर पोलिसांचा गोंधळ वाढला.

12 वर्षांपासून ही समस्या आहे

जाकीर

जाकीर म्हणाला की, तो कोणतेही हेल्मेट घालू शकत नाही, कारण त्याचे डोके हेल्मेटमध्ये बसत नाही. आणि ही समस्या 12 वर्षांपासूनची आहे. पोलिसांनी जाकीरच्या डोक्यावर हेल्मेट खरोखरच फिट बसते आहे का? ते पाहण्यासाठी जाकीरला जवळच्या बर्‍याच दुकानात नेले गेले. तपासणी दरम्यान जाकीरचा मुद्दा बरोबर असल्याचे सिद्ध झाले.

कायद्याचा आदर करतो – जाकीर

जाकीर म्हणाले – मी कायद्याचा आदर करणारी व्यक्ती आहे. मला हेल्मेटसुद्धा घालायचं आहे, परंतु डोक्यात फिट बसणारे हेल्मेट मला सापडत नाही. जाकीरहा व्यवसायाने फळ विक्रेता आहे आणि त्याचे कुटुंब आता त्याच्या समस्येमुळे खूपच काळजीत आहे.

वाहतूक पोलिसांची प्रतिक्रिया

यासंदर्भात बोडेलीच्या वाहतूक शाखेचे उपनिरीक्षक वसंत राठोड यांनी जाकीर यांच्या बाजूने निर्णय देताना सांगितले की, जाकीरच्या समस्येला पाहता आम्ही त्याकडून दंड घेत नाही. तो कायद्याचा आदर करणारा व्यक्ती आहे. त्याच्याकडे गाडीची संबंधित सर्व कागदपत्रे वैध आहेत, परंतु हेल्मेटची समस्या  ही त्याच्यासाठी कायम समस्या आहे.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

 

 

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here