आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

==

वास्तू टिप्स: मुख्य दरवाजाच्या समोर असू नयेत या गोष्टी; अन्यथा तुम्ही व्हाल कंगाल….


 

वास्तुशास्त्र हे एखाद्याचे आयुष्य सुकर व आनंदी होण्यासाठी महत्त्वपूर्ण सूचना सांगितल्या जातात. वास्तुशास्त्रात केवळ इमारत बांधकामाशी संबंधित नियमच दिले गेले नाहीत तर कोणत्या जागी सर्वात लहान वस्तू ठेवणे देखील योग्य आहे.  जरी घरात गोष्टी योग्य ठिकाणी ठेवल्या गेल्या नाहीत, तरी तुमच्या आयुष्यात समस्या वाढू लागतात, म्हणून सर्व काही त्याच्या योग्य ठिकाणी असणे आवश्यक आहे.

 दरवाजा

new google

घराचा मुख्य दरवाजा एक अतिशय महत्वाची जागा आहे. मुख्य गेट हे घरात ऊर्जेच्या प्रवेशासाठी मुख्य केंद्र आहे. वास्तुच्या म्हणण्यानुसार मुख्य गेटसमोर काही घडल्यास त्याचा तुमच्या आर्थिक परिस्थितीवर नकारात्मक परिणाम होतो. म्हणून या गोष्टी दारासमोर ठेऊ नयेत.चला वास्तुच्या अनुसार जाणून घेऊया, ज्या गोष्टी वास्तूने घरासमोर ठेवल्याने वास्तू दोष होतो.

घरासमोर कचरा किंवा घाणेरडे पाणी असू नये हे लक्षात ठेवले पाहिजे. काही लोक गेटजवळ डस्टबिन ठेवतात.  वास्तुनुसार ते योग्य राहत नाही. घराच्या आणि गेटच्या सभोवतालच्या घाणीत राहण्याचा आपल्या आरोग्यावर वाईट परिणाम होतो तसेच आपण आदर आणि संपत्ती देखील गमावता. तुम्हाला कर्जाचा सामना करावा लागतो.

वास्तुच्या मते, दारासमोर घराच्या बाहेर दगड कधीही ठेवू नये.  यामुळे घरातील सदस्यांच्या प्रगतीत अडथळा निर्माण होतो.  घरासमोर काही काम असल्यास काम झाल्यावर तेथून दगड ताबडतोब काढून टाका.

घराबाहेर विद्युत खांब ठेवणे धोकादायक आहे, परंतु वास्तुमध्येही ते योग्य मानले जात नाही. जर घराच्या समोरू विद्युत खांबा असेल आणि बर्‍याच विद्युत तारांचे तार गेले असतील तर ते आपल्या जीवनात गुंतागुंत निर्माण करते.

वास्तु विज्ञानानुसार जर घराच्या मुख्य गेटच्या उंबरठालगतचा रस्ता उंच असेल तर तो योग्य मानला जात नाही.  यामुळे घरात राहणार्‍या लोकांच्या जीवनात चढउतार होत राहतात. जीवनात समस्या आहेत.

दरवाजा

वास्तुच्या म्हणण्यानुसार घरासमोर कोणत्याही प्रकारचा अडथळा आणणे चांगले नाही. विशेषत: घरासमोरच मोठी किंवा घनदाट झाडे असणे योग्य नाही कारण यामुळे घरात येणारी हवा आणि प्रकाश अडथळा आणतो, यामुळे तुमच्या घरात सकारात्मक उर्जा संप्रेषणही रोखले जाते आणि तुमच्या घरात कलह व आर्थिक समस्या उद्भवू लागतात.

संबंधित लेख वाचकांची माहिती आणि जागरूकता वाढविण्यासाठी तयार केला आहे. लेखात दिलेल्या माहिती व माहितीसाठी आम्ही दावा करीत नाही किंवा कोणतीही जबाबदारी घेत नाही. वरील लेखात नमूद केलेल्या संबंधित विषयाबद्दल अधिक माहितीसाठी आपल्या तज्ज्ञांकडून सल्ला घ्या.

 

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here