आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

==

अजब गजब! 39 पत्नी आणि 94 मुलांसह हे आहे भारतातले सर्वात मोठे कुटूंब….


 

वाढत्या महागाईच्या या युगात, आज प्रत्येकाची इच्छा आहे की त्याचे कुटुंब जितके लहान आहे तितकेच ते सुखरुप काळजी घेऊ शकतात, परंतु जगात असे बरेच लोक आहेत ज्यांचे कुटुंब चांगले आहे. तसेच, असे बरेच लोक आहेत ज्यांना एका मोठ्या कुटुंबात राहणे, खाणे आणि पिणे आवडते. मोठ्या कुटूंबासह राहणे त्यांना आनंदित करते. अशा परिस्थितीत आज आम्ही तुम्हाला जगातील सर्वात मोठ्या भारतीय कुटुंबाबद्दल सांगत आहोत.

 कुटूंब

new google

या कुटुंबात 181 सदस्य आहेत. खास गोष्ट म्हणजे हे सर्व लोक एकाच घरात एकत्र आनंदाने एकत्र राहत आहेत. मिझोरम, ईशान्येकडील भारतातील बखतावांग या गावात राहणार्‍या या कुटुंबाचे प्रमुख म्हणजे डेडे जिओना. संपूर्ण कुटुंब त्याच्या मालकीचे आहे, त्यांना 39 बायका आणि 94 मुले आहेत आणि 14 सुना व 33 नातवंडे आहेत. सध्या डेड जिओना यांचे कुटुंब चार मजल्यावरील 100 खोल्यांच्या घरात राहते. कुटुंबातील हे सर्व लोक एकत्र खूप आनंदी आहेत.

कुटूंब

त्यांच्या जेवणाबद्दल बोलायचे तर या घरात दररोज 30 किलो चिकन, 60 किलो बटाटे आणि 100 किलो तांदूळ बनविला जातो. कुटुंबातील प्रमुख 66 वर्षांचे आहे. 66 वर्षीय डेडे जिओना पेशाने सुतार आहे. वयाच्या 17 व्या वर्षी जिओनाने जिथियंगीशी पहिले लग्न केले. यानंतर, त्यांनी सतत 39 विवाहसोहळे करून आपल्या कुटुंबाचे पालनपोषण केले.

66 वर्षीय डेड जिओना म्हणाले की अद्यापही अधिक लग्ने करायचे आहे. कुटुंबांच्या वाढत्या संख्येमुळे त्यांना आनंद मिळतो. डेड जिओनाचे कुटुंब जगातील सर्वात मोठे भारतीय कुटुंब म्हणून ओळखले जाते.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here