आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

==

मन शांत ठेवण्यासाठी आणि रोगांपासून मुक्ती मिळवण्यासाठी दर मंगळवारी करा हे तीन उपाय


रागावर नियंत्रण ठेवण्यासाठी उत्तम ध्यान आणि योगाचा विचार केला गेला आहे, परंतु याशिवाय रागाची इतरही अनेक कारणे आहेत, मंगळाच्या अशुभतेमुळे अधिक क्रोधही येतो.  या परिस्थितीत भगवान हनुमानाची उपासना करणे अत्यंत शुभ आहे.  या दिवशी तुम्ही हनुमानाच्या पूजेसंदर्भात काही उपाय केले तर नक्कीच तुम्हाला लाभ मिळू शकेल. हे आपले मन शांत ठेवेल आणि आपले आरोग्य देखील सुधारेल.  हे उपाय खालीलप्रमाणे आहेत…

 

 मंगळवार

new google

1. मंगळवारी उपवास

दर मंगळवारी उपवास करा. यापूर्वी सकाळी उठून स्नान वगैरे केल्यावर हनुमानजीची पूजा करावी. दिवसभर काहीही खाऊ नका. शक्य असल्यास एकावेळी फळे खाऊ शकतात.  मनातल्या मनात देवाची उपासना करत राहा. आपल्या मनात कोणतेही नकारात्मक विचार आणू नका आणि कोणाबद्दल वाईट बोलू नका. हे आपल्या शरीराची नकारात्मकता कमी करेल.

2. हनुमानाला तुळशी अर्पण करा

हनुमान जी यांनाही तुळशीची फार आवड आहे. हनुमान जींना तुळशीची माला अर्पण केली जाते. तसेच तुळशीचा त्यांच्या आनंदात समावेश आहे. मंगळवारी तुळशीच्या पानांवर राम लिहा आणि हनुमानजींना हे पान अर्पण करा. असे मानले जाते की ते मनाला शांत करते आणि रोगांपासून मुक्त होते.

मंगळवार

3. हनुमान चालीसाचे पठण करा

मंगळातील अशुभता कमी करण्यासाठी प्रत्येक मंगळवारी हनुमान चालीसाचे पठण करावे. हे मनातून नकारात्मक विचार काढून टाकते, भीतीपासून मुक्त करते आणि मन शांत करते.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here