आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम | युट्यूब

===

या ट्रान्सजेंडर महिलांनी लॉकडाऊनमध्ये गरिबांना मोफत भोजन पुरवलय…!


 

लॉकडाऊनच्या वेळी, प्रत्येकजण त्यांच्या क्षमतेनुसार गरीब आणि गरजू लोकांना मदत करण्याचा प्रयत्न करीत आहे.  या कामात ट्रान्सजेंडर समुदायाचे लोकही मदतीसाठी पुढे येत आहेत. भुकेलेल्या आणि निराधारांना अन्न देणे ही त्यांच्या रोजची कामे बनली आहेत. चेन्नई शहरातील काही ट्रान्स जेंडर महिला सतत गरिबांना मदत करतात. अशा परिस्थितीत लॉकडाऊन दरम्यान त्या कश्या मागे राहतील. साथीच्या काळात पाहिले की, गरीबांनासुद्धा शुद्ध पाणी देखील मिळत नाही. अशा परिस्थितीत या ट्रान्सजेंडर महिला गरिबांसाठी मसिहा बनली.

महिला

new google

गोरगरिबांना अन्नदान करण्यासाठी सुरुवातीला या ट्रान्सजेंडर समुदातील महिलांनी निधी गोळा करण्यास सुरुवात केली. जमा केलेल्या निधीमधून त्यांनी अन्नदान करण्यासाठी गेल्या महिनाभरापासून सुरुवात केली आहे. दिवसभरातून तीनवेळा जेवणाची व्यवस्था केली जाते.

सकाळचा नाष्टा दुपारचे आणि संध्याकाळचे जेवण दिले जाते. या जेवणाच्या व्यवस्थेसाठी या महिला पहाटे चार वाजल्यापासून ते रात्री नऊ या वेळेपर्यंत प्रचंड मेहनत घेत आहेत. त्यांच्या या प्रयत्नांमुळेच अनेक गरिबांची भूक भागली आहे.

महिला

 

प्रत्येक दिवशी वेगवेगळे अन्नपदार्थ जेवणात असतात. न्याहारी आणि रात्रीच्या जेवणात दररोज काहीतरी वेगळे दिले जाते.  ज्यामध्ये दिवसा भाकरी, भाजीपाला आणि व्हेजिटेबल बिर्याणीचा समावेश आहे. त्याचबरोबर सकाळी न्याहारीसाठी रावा खिचडी वाटप करतात.

तसे, आता ते सांभर, भात, पोंगल वगैरे देखील देतात. एवढेच नव्हे तर या महिला गरजूंना पाण्याच्या बाटल्याही देतात. ट्रान्सजेंडर महिलांनी लॉक डाऊनच्या काळात केलेले हे समाजकार्य उल्लेखनीय आहे. सोशल मिडियावर त्यांच्या या कामाचे कौतुक होत आहे. लॉक डाऊन संपेपर्यंत अन्नदान करण्यात येणार असल्याचं या महिलांनी सांगितले.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक | इंस्टाग्राम | Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण वाचा..

मुलांनी म्हातारपणी वाऱ्यावर सोडलेल्या या वयस्कर जोडप्याला सोशल मिडीयाने तारलय…!

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here