आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|युट्यूब

===

टॅक्सी चालकांचा मुलगा करणार क्रिकेट ऑस्ट्रेलियाचे प्रतिनिधित्व; भारतीय वंशाचा ठरला दुसरा खेळाडू


 

जुलै महिन्यात वेस्ट इंडिजविरूद्ध क्रिकेट ऑस्ट्रेलियाच्या मर्यादित षटकांच्या मालिकेत भारतीय वंशाचा फिरकीपटू तन्वीर संघाचीही निवड झाली आहे. तनवीरच्या अगोदर भारतीय वंशाचे गुरिंदर संधू 2015 मध्ये ऑस्ट्रेलियाकडून खेळला होता.  तन्वीरचे वडील जोगा सिंह 1997 मध्ये ऑस्ट्रेलियात गेले होते. मूळचा पंजाबमधील जालंधर येथील रहिवासी जोगा सिंह सिडनीमध्ये टॅक्सी चालवतात.

ऑस्ट्रेलिया

new google

तनवीरचा जन्म 2001 मध्ये सिडनी येथे झाला होता. ऑस्ट्रेलिया वेस्ट इंडीज दौर्‍यावर पाच टी -20 आणि तीन एकदिवसीय सामने खेळणार आहे. स्टीव्ह स्मिथ, वॉर्नर आणि कमिन्स मर्यादित षटकांच्या संघात पुनरागमन करतात, तर लबूशेनेला निवडले गेले नाही.

बिग वॉशने 21 बळी घेतले

स्थानिक कामगिरीबद्दल तन्वीरला बक्षीस मिळाले आहे.  बिग बॅश लीगच्या 10 व्या मोसमात सिडनी थंडरच्या 15 सामन्यात लेग ब्रेक गोलंदाजांनी 21 विकेट्स घेतल्या आहेत. संघाने वेगवान गोलंदाज म्हणून आपल्या कारकीर्दीची सुरुवात केली, परंतु नंतर तो फिरकीपटू बनला. त्याने 19 वर्षांखालील विश्वचषकातही भाग घेतला होता. ज्यात त्याने 14 बळी घेतले होते. त्याची सर्वोत्कृष्ट कामगिरी नायजेरियाविरूद्ध त्याने 14 धावांत पाच बळी अशी कामगिरी केली.

ऑस्ट्रेलियाचा संघ पाच टी -20 आणि तीन एकदिवसीय मालिका खेळणार

जुलैमध्ये ऑस्ट्रेलियाचा संघ वेस्ट इंडीज दौर्‍यावर पाच टी -20 आणि तीन एकदिवसीय मालिका खेळणार आहे. ऑस्ट्रेलियन संघात स्टीव्ह स्मिथ, डेव्हिड वॉर्नर, पॅट कमिन्स, मिचेल मार्श, जोश हेझलवुड, मोइसेस हेनरिक्स, यष्टीरक्षक फलंदाज अ‍ॅलेक्स कॅरी आणि लेगस्पिनर मिशेल स्वीपसन यांचा समावेश आहे. त्याचबरोबर या दौर्‍यावर संघाचे नेतृत्व अ‍ॅरोन फिंच करणार आहे.

ऑस्ट्रेलिया

संघ खालीलप्रमाणे

अ‍ॅरॉन फिंच, ऍश्टन एगर, बेहरेनडॉर्फ, कॅरी, पॅट कमिन्स, हेझलवुड, हेनरिक्स, मार्श, मॅक्सवेल, रिले, फिलिप, झई, केन, तन्वीर संघा, शॉर्ट, स्टीव्ह स्मिथ, सारस, मार्कस स्टोनिस, मिशेल स्वीपसन, अँड्र्यू टाय, मॅथ्यू वेड, डेव्हिड वॉर्नर आणि अ‍ॅडम जॅम्पा.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा.. पळून गेलेल्या प्रेमी जोडप्यांसाठी वरदान ठरणारे महादेव मंदिर ..

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here