Reading Time: 2 minutes

आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|युट्यूब

===

WTC 2021 फाइनल टाई किंवा ड्रॉ झाला तर भारत-न्यूजीलैंड पैकी हा संघ ठरेल विजेता!


 

आयसीसी वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिपचा अंतिम सामना भारत आणि न्यूझीलंड यांच्यात 18-22 जून रोजी साऊथॅम्प्टन येथे खेळला जाईल. या सामन्यासाठी 23 जूनचा दिवस राखून ठेवला आहे. चॅम्पियनशिपची सुरुवात ऍशेस 2019 मालिकेपासून झाली, ज्यामध्ये एकूण 9 संघ सहभागी होते.  सरतेशेवटी, भारत आणि न्यूझीलंडने शीर्षस्थानी राहून या अंतिम सामन्यासाठी आपले स्थान निश्चित केले.

भारत

या सामन्यापूर्वी न्यूझीलंडचा संघ इंग्लंडला पोहोचला आहे, तर भारतीय संघही लवकरच इंग्लंडला रवाना होईल. न्यूझीलंडच्या संघाला कसोटी स्पर्धेपूर्वी यजमान इंग्लंडविरुद्ध दोन कसोटी सामन्यांची मालिका खेळायची आहे. जगभरात कोरोनाचा उद्रेक पाहता भारतीय संघ इंग्लंडला पोचेल आणि पहिले 8 दिवस क्वारंटाईनमध्ये घालवेल.

आजकाल भारतात कोरोना या विषाणूच्या दुसर्‍या लाटेमुळे बहुतेक देशांमध्ये भारतात ये-जा करण्यावर बंदी आहे. अशा परिस्थितीत बीसीसीआयने इंग्लंड क्रिकेट बोर्डासह (ईसीबी) आपल्या खेळाडूंसाठी ब्रिटिश सरकारची विशेष परवानगी घेतली आहे. टीम इंडिया विशेष चार्टर्ड विमानाने इंग्लंडला रवाना होईल.

आता या सामन्याबद्दल चाहत्यांच्या मनात एक प्रश्न पडला आहे, की, सामना टाय किंवा ड्रॉ ठरला तर या कसोटी चॅम्पियनशिपचा विजेता कोण असेल. यापूर्वी सन 2019 मध्ये इंग्लंडमध्ये खेळल्या जाणार्‍या वर्ल्ड कपचा अंतिम सामनाही बरोबरीत होता, त्यानंतर सुपर ओव्हरही बरोबरीत होता आणि त्यानंतर सामन्यात अधिक चौकारांसह इंग्लंडला विजेता घोषित करण्यात आले.

भारत

तर कसोटी चॅम्पियनशिपसाठीही असे नियम आहेत का? यावर एक नजर टाकूया. वयाखेरीज या स्पर्धेसाठी 23 जूनची तारीख राखीव ठेवली गेली आहे, खेळ पहिल्या 5 दिवस सुरळीत पार पडला नाही तर या दिवशी खेळ होईल. या कसोटी सामन्यासाठी सहावा दिवस राखीव ठेवण्यात आले आहे. कारण कसोटी सामन्यासाठी 30 तास खेळाचे वेळापत्रक आहे.

जर पाऊस किंवा खराब प्रकाश यासारख्या कारणास्तव, सामना पहिल्या 5 दिवसांत शेवटपर्यंत पोहोचला नाही, तर केवळ राखीव दिवस खेळासाठी वापरला जाईल. पहिल्या 5 दिवसानंतरही दोन्ही संघाने बरोबरीत सोडल्यास किंवा टाय केल्यास हा सामना अनिर्णित मानला जाईल.

जर सामना अनिर्णीत असेल तर भारत या चॅम्पियनशिपचा एकमेव विजेता असेल. कारण या चॅम्पियनशिपच्या गुणतालिकेत भारत शीर्षस्थानी आहे.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा.. पळून गेलेल्या प्रेमी जोडप्यांसाठी वरदान ठरणारे महादेव मंदिर ..

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here