आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

समुद्रातील दुनिया: हे पाच समुद्रजीव असतात काचेसारखे पारदर्शक!


 

आपल्या सभोवतालची जागा चमत्कारिकांनी भरली आहे.  विशेषत: समुद्रातील जग आजही आपल्यासाठी रहस्यमय आहे. आपल्याकडे समुद्राच्या आत सापडलेल्या अनेक प्राण्यांबद्दल फारशी माहिती नाही आणि ते आश्चर्यचकितही आहेत.

उदाहरणार्थ, एक सागरी जीव आहे जो ऑक्सिजनशिवाय जगू शकतो, परंतु हे विज्ञानाच्या मूलभूत नियमांच्या विरोधात दिसते. आज आम्ही तुम्हाला अशा 5 सागरी प्राण्यांबद्दल सांगू, जे पाण्यामध्ये स्वत: ला पारदर्शी बनवतात, जेणेकरून ते स्वतःला शिकार होण्यापासून वाचवू शकतील.

new google

 

ग्लास ऑक्टोपस

 समुद्र

हा एक सागरी जीव आहे, ज्यांचे संपूर्ण शरीर पारदर्शक आहे. केवळ पाचक प्रणाली आणि या जीवाचे डोळे केवळ 18 इंच लांब दिसतात. हे ऑक्टोपस शिकारीचा हल्ला टाळण्यासाठी त्याचे डोळे लांब करते जेणेकरून त्यातून प्रकाश प्रतिबिंबित होईल. असे केल्याने ते वाचू शकते.

सी वॉलनट

समुद्राच्या आत सापडलेली ही प्रजाती पारदर्शक आहे. या जीवात डोळे किंवा मेंदू नसतात. ते पाण्यात खूप हळूहळू तरंगत असतात. या जीवाची गती इतकी कमी आहे की, कधीकधी तो मृत आहे की जीवंत हे समजत नाही. यावर गोंधळ होऊ शकतो. कंघी सारखे स्ट्रक्चर असल्याकारणाने या जिवाला कॉम्बी जेल असेही म्हणतात.

समुद्र

समुद्री साल्प

सी साल्प लांब आणि पारदर्शक असतात. हे प्राणी नेहमी पाण्यात तरंगतात आणि पोहताना खातात. या तरंगत्या जीवाच्या आसपास जे पाणी बाहेर पडते, ते त्यातील वनस्पती खातात. समुद्री साल्प हा एक अतिशय अद्वितीय जीव आहे, ज्यामध्ये केवळ प्राण्यांप्रमाणेच नव्हेत तर वनस्पती सारखे गुण देखील आहेत, कारण या जीवात गिल आणि ह्रदये दोन्ही आढळतात.

क्रोकोडाइल आईसफिश

क्रोकोडाइल (मगर) आईसफिश ही समुद्री जीवांची एक वेगळी श्रेणी आहे, जे गरजेनुसार स्वत: ला पारदर्शक बनवते.  हे प्राणी घात करुन शिकार करतात आणि बरेच खातात. सर्वात महत्वाची गोष्ट म्हणजे बर्‍याच काळासाठी हा जीव अन्नाशिवायही जिवंत राहू शकतो. त्याचे एक वैशिष्ट्य म्हणजे त्याचे रक्त पांढरे आहे. कारण त्यात हिमोग्लोबिन नसते.

समुद्र

ग्लास बेडूक

पारदर्शक शरीराच्या या बेडूकला एक चमकदार हिरवी पाठ असते. तथापि, ते समुद्री प्राण्यांच्या श्रेणीत येत नाही. ही प्रजाती मध्य आणि दक्षिण अमेरिकेच्या जंगलात आढळते.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक | इंस्टाग्राम | Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा

या छंदवेड्या अवलियाचे ट्रक भरून बातम्यांच्या कात्रणांचा संग्रह जमा केलाय….!

शरीरात जास्त प्रमाणात व्हिटॅमिन डी झाल्यास शरीरास होते हे मोठे नुकसान…!

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here