आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

‘या’ अटीमुळेच झाले अमिताभ आणि जया बच्चन यांचे लग्न: मित्राच्या घरी एकमेकांना चोरून भेटायचे!


 

अमिताभ बच्चन आणि जया बच्चन यांच्या प्रेमकथेत, लोकांच्या ट्राय एंगलने बनवलेल्या कथांविषयी बरेच काही ऐकले असेल, परंतु त्यांची लव्ह स्टोरी कधी व कशी सुरू झाली आणि दोघांनाही लग्न का करावे लागले? बहुधा बर्‍याच लोकांना त्याबद्दल माहिती असेल. तर चला आज आम्ही तुम्हाला त्याच्या लव्ह स्टोरी आणि लग्नात घातलेल्या काही अटीची माहिती सांगूया.

अमिताभ

new google

तसे पाहता, जया बच्चनने बॉलिवूडपासून बरेच दिवस स्वत: ला दूर ठेवले आहे. 2001 मध्ये अमिताभ बच्चन आणि जया बच्चन यांनी रुपेरी पडद्यावर एकत्र काम केले होते आणि त्या चित्रपटाचे नाव होते ‘कभी खुशी कभी गम’. त्यानंतर आतापर्यंत दोघांना एकत्र पाहण्याची संधी मिळाली नाही.

सिमी गरेवाल यांचा चॅट शो रेंडेझोसमध्ये अमिताभ बच्चन यांनी आपल्या आणि जया बच्चन यांच्या पहिल्या भेटीची आणि प्रेमकथेविषयी सांगितले. अमिताभ पहिल्यांदा एका मासिकाच्या मुखपृष्ठावर जयाला पाहिले. मासिकावर पाहिल्यानंतर अमिताभ बर्‍यापैकी प्रभावित झाले. जयाचे डोळे खूप सुंदर असून ते अावडत असल्याचे अमिताभ यांनी सांगितले होते. बर्‍याच दिवसानंतर निर्माता-दिग्दर्शक हृषिकेश मुखर्जी ‘गुड्डी’ चित्रपटाची स्क्रिप्ट घेऊन अमिताभ यांच्याकडे आले.

‘गुड्डी’ या चित्रपटात जयाला अमिताभ बच्चन यांच्यासोबत कास्ट केले होते. त्यावेळी अमिताभ फिल्म इंडस्ट्रीत स्थिरावण्यासाठी प्रयत्न करत होते आणि जयाने मोठ्या स्टारचा दर्जा मिळविला होता. जयाच्या म्हणण्यानुसार, 1970 मध्ये त्यांनी अमिताभ बच्चन यांना पहिल्यांदा पुणे फिल्म इन्स्टिट्यूटमध्ये पाहिले आणि अमिताभ यांचे व्यक्तिमत्त्व त्यांना आवडले.

अमिताभ

‘गुड्डी’ चित्रपटाच्या सेटवर त्यांची भेट झाल्यानंतर ते चांगले मित्रही बनले. ‘गुड्डी’ नंतर दोघांनी ‘एक नजर’ या चित्रपटात एकत्र काम केले. या चित्रपटामुळे या दोघांचीही लव्ह स्टोरी सुरू झाली होती.

जयाचे साधेपणा आणि टॅलेंटचे पॉवरहाऊस अमिताभ बच्चन यांच्यासाठी आकर्षणाचा विषय ठरला असला तरी जया यांना श्री हरिवंश राय बच्चन यांचे पुत्र होणे पुरेसे होते. असे असूनही, दोघांनाही आपले प्रेम उघडपणे व्यक्त करायचे नव्हते. किमान प्रकाश मेहरा दिग्दर्शित ‘जंजीर’ चित्रपटाच्या रिलीजच्या आधी नाही.

याच कारणास्तव हे दोघे त्यांचे मित्र चंद्र बरोट यांच्या घरी भेटत असत. अशा परिस्थितीत ‘जंजीर’ चित्रपटाच्या यशावर खूष नसलेल्या प्रकाश मेहराने या चित्रपटाच्या सर्व कलाकारांना परदेश दौर्‍यावर घेऊन जाण्याचा निर्णय घेतला. जया आणि अमिताभ बच्चन यांनाही एकत्र जावे लागले हे उघड होते. पण जेव्हा अमिताभ बच्चन यांचे वडील हरिवंश राय बच्चन यांना ही बातमी कळली तेव्हा त्यांनी एक विचित्र अट ठेवली.

रिवंश राय बच्चन यांच्या अटानुसार जर अमिताभ बच्चन यांना जयाबरोबर परदेशात जायचे असेल तर दोघांनाही आधी एकमेकांशी लग्न करावे लागेल. तरच दोघे एकत्र जाऊ शकतात.  परदेशी प्रवासाची तारीख जवळ असल्याने लग्नाला इतक्या लवकर शक्य झाले नाही. अमिताभ आणि जया बच्चन खूप अडचणीत सापडले.

अमिताभ

या अडचणीच्या वेळी त्याचा मित्र चंद्रा बरोट केवळ कामाला आला. दोघांनी लग्नाचा सोहळा एका पंडितसमोर करावा आणि परदेश दौर्‍यावरुन परत आल्यावर मोठ्या थाटात घोषणा करावी असा उपाय त्यांनी काढला. मग दोन कुटुंबांने देखील या नात्याला मंजूरी दिली. यानंतर 3 जून 1943 रोजी अमिताभ बच्चन आणि जया यांनी दक्षिण मुंबईतील एका मंदिरात गुप्तपणे लग्न केले. या विवाहात त्याचे फक्त जवळचे नातेवाईक आणि मित्रच उपस्थित होते.

एक काळ असा होता की, रेखामुळे जया बच्चन आणि अमिताभ बच्चन यांच्यात मतभेद झाले. पण आयुष्यात आलेल्या सर्व चढ उतारांना ते तोंड देत आपले नाते मजबूत ठेवत, आजही ते एकमेकांसोबत कायम आनंदाने राहतात.

 

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक | इंस्टाग्राम | Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा

या छंदवेड्या अवलियाचे ट्रक भरून बातम्यांच्या कात्रणांचा संग्रह जमा केलाय….!

शरीरात जास्त प्रमाणात व्हिटॅमिन डी झाल्यास शरीरास होते हे मोठे नुकसान…!

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here