आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| युट्यूब

==

भारतातील या गावात जुळी मुलेच जन्माला येतात; देशविदेशातील लोक संशोधनासाठी देतात भेटी!


 

आपल्या घराच्या आजूबाजूला क्वचितच अशी काही कुटुंब असत ज्या घरांमध्ये जुडवा जन्म घेतात. फार कमी ठिकाणी असे जुडवा मुले पाहायला मिळतात. आज आम्ही तुम्हाला अशा गावांच्या बाबतीत माहिती देणार आहोत जे जुळी मुले पैदा करण्या साठी प्रसिध्द आहेत.

मुले

new google

कोडिन्ही-केरळ-भारत

अरबी समुद्राच्या किनार्‍यापासून 14 किलोमीटर अंतरावर केरळमधील मल्लापुरम जिल्ह्यात कोडिन्ही नावाचे गाव आहे.  या गावात जुळी मुले होण्याचा ट्रेंड आहे. नाननबारा पंचायत या भागात अनेक दशके जुळे जन्मले आहेत. सुमारे दोन हजार लोकसंख्येच्या या गावचे नाव आता आंतरराष्ट्रीय स्तरावर घेतले जात आहे. वेगवेगळ्या देशातील संशोधक या गावात जुळ्या मुलांच्या जन्माचे रहस्य जाणून घेण्याचा प्रयत्न करीत आहेत.

कोडिन्ही आणि लगतच्या कोट्टायकाळ भागात सुमारे 400 जुळे जुळे मुले राहतात. यामध्ये 64 वर्षापासून वृद्ध व्यक्तींपासून ते  6 महिन्यांपर्यंतच्या मुलांचा समावेश आहे. या गावात जुळ्या मुलांचा जन्म दर भारतात जन्मलेल्या जुळ्या मुलांच्या जन्मापेक्षा खूपच जास्त आहे. या गावात भारताची पहिली जुळी-नातेवाईक संघटना स्थापन झाली अाहे.

2006 मध्ये, सुमारे 30 जुळे आणि त्यांचे पालक यांच्यासमवेत भारतात प्रथमच ‘द ट्विन्स अँड किन्स असोसिएशन’ ची स्थापना झाली. जे जुळ्या मुलांच्या अभ्यासासाठी आणि काळजीसाठी काम करतात. येथील रहिवाशांच्या म्हणण्यानुसार सर्वात जुळी जुळी जुडी जोडी 1949 मध्ये जन्मली. वर्षानुवर्षे कोडिन्हीमध्ये जुळ्या जोड्यांची संख्या सातत्याने वाढत आहे.

मुले

 

या ठिकाणी इतक्या जुळ्या मुलांच्या जन्मामागील कारण काय आहे, हे आजवर रहस्यच राहिले आहे. पहिल्या डॉक्टरांच्या म्हणण्यानुसार इथले खाणेपिणे हे कारण म्हणून सांगितले जात होते, परंतु या भागातील लोकांचे जेवण केरळच्या इतर भागांप्रमाणेच आहे. ज्यामुळे हा युक्तिवादही नाकारला गेला.

मोहम्मदपूर उमरी-अलाहाबाद-भारत

जगात इतरही अशी जागा आहेत जिथे अशा जुळ्या मुबलक प्रमाणात आहेत. त्यातील एक गाव म्हणजे भारताच्या अलाहाबादमधील मोहम्मदपूर उमरी नावाचे गाव. जिथे सुमारे 108 जुळे मुले राहतात.

 

 

==

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा..

भारतीय सेना अधिकारी सांगून केली तब्बल 17 मुलींची फसवणूक….घातला 80 करोड रुपयांना गंडा

सावधगिरी बाळगा जेव्हा तोंडामध्ये अशी लक्षणे दिसतील, तोंडाच्या कर्करोगाचा धोका असू शकतो!

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here