आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| युट्यूब

==

हे आहे जगातले सर्वात गोड फळ जो डायबिटीस रुग्णांना आहे वरदान !


 

मित्रांनो, डॉक्टर रूग्णांना आजारी पडल्यास ताजे फळे खाण्याचा सल्ला देतात. अशा परिस्थितीत फळं खाल्ल्यास शरीराला आवश्यक पोषकद्रव्ये मिळतात आणि रोगही दूर होऊ लागतो. पण जर तो रुग्ण मधुमेहाने ग्रस्त असेल तर गोड फळेदेखील टाळाव्या लागतात.  तर, आज आम्ही तुम्हाला अशा फळांबद्दल सांगणार आहोत जे साखरपेक्षा 300 पट जास्त गोड असले तरी ते फळ शुगर फ्री आहे.

‘मोंक फ्रूट‘

new google

फळ

चीनमध्ये आढळणार्‍या या फळाला ‘मोंक फ्रूट‘ म्हणतात.  भारतात हे फळ पालमपुरातील सीएसआयआर-आयएचबीटी संस्थेने तयार केले आहे.  चांगली गोष्ट म्हणजे मधुमेह रुग्ण हे फळ किंवा या फळापासून बनविलेले कोणतेही उत्पादन सहज खाऊ शकतात.

‘मोंक फ्रूट‘ या फळांची लागवड सर्वप्रथम जगात चीनमध्ये लावली गेली. पण आता पालमपूरमध्ये सीएसआयआर आणि एनबीपीजीआरच्या मंजुरीनंतर आता तीही भारतात मोठ्या प्रमाणात तयार केली जात आहे.

फळ

या फळाच्या मॉग्रोसाइड घटकामुळे हे फळ अधिक गोड आहे. जो साखरेपेक्षा 300 पट जास्त गोड आहे. यात अमीनो अॅसिडस्, फ्रुक्टोज, खनिजे आणि जीवनसत्त्वे असतात. विशेष म्हणजे कोणत्याही पेय किंवा शिजवलेल्या खाद्यपदार्थात वापरल्यानंतरही त्याची गोडपणा कायम राहतो.

कृषी शास्त्रज्ञांच्या मते, या फळाच्या लागवडीमुळे आपल्या देशातील शेतकर्‍यांना उत्पन्नाचे आणखी एक स्त्रोत निर्माण झाले आहे. जेथे शेतकर्‍यांचे उत्पन्न हेक्टरी 40 हजार रुपये मिळायचे तेथे आता हेक्टरी 1.5 लाख रुपये होईल. ज्यामुळे आपल्या देशातील शेतकर्‍यांची आर्थिक परिस्थिती सुधारेल आणि ते त्यांचे चांगले जीवनही जगू शकतील.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा..

भारतीय सेना अधिकारी सांगून केली तब्बल 17 मुलींची फसवणूक….घातला 80 करोड रुपयांना गंडा

सावधगिरी बाळगा जेव्हा तोंडामध्ये अशी लक्षणे दिसतील, तोंडाच्या कर्करोगाचा धोका असू शकतो!

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here