आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| युट्यूब

==

राजा हिंदुस्थानी मधील ही अभिनेत्री विवाहित पुरूषांच्या प्रेमात पडून बरबाद झाली: आज एकांतात जगते जीवन!


 

25 वर्षांपूर्वी आलेला आमिर खान आणि करिश्मा कपूर यांचा ब्लॉकबस्टर चित्रपट ‘राजा हिंदुस्थानी’ मधील ‘परदेशी परदेशी’ हे गाणे आजही लोकांच्या ओठावर आहे. या गाण्यात सुंदर बंजारनच्या भूमिकेत दिसलेल्या अभिनेत्री प्रतिभा सिन्हाबद्दल फारसे माहिती नसली तरी प्रतिभा ही आताची प्रसिद्ध अभिनेत्री माला सिन्हाची मुलगी आहे. 1992 मध्ये ‘मेहबूब मेरे मेहबूब’ या चित्रपटातून प्रतिभाने डेब्यू केला होता. तथापि, तिची कारकीर्द खूपच लहान होती आणि ती केवळ 13 चित्रपटांत काम केले.

राजा हिंदुस्थानी

प्रतिभा सिन्हा हिचे संगीत दिग्दर्शक नदीम सैफीसोबतचे अफेअर बरेच दिवस चर्चेत होते. विवाहित नदीमच्या प्रेमात ती इतकी वेडा झाली होती की तिने आपले करियर पणाला लावले. ती लवकरच नदीमशी लग्न करणार आहे, असे सांगून प्रतिभाने एकदा एका मुलाखतीच्या वेळी सर्वांना चकित केले. मात्र, नंतर तिने स्वत: ही बातमी नाकारली आणि म्हटले की, ती लग्न करणार नाही.

नदीमवर गुलशन कुमारची हत्या केल्याचा आरोप आहे.  वृत्तानुसार प्रतिभाची आई मला सिन्हा तिच्या आणि नदीमच्या नात्याच्या विरोधात होती. अशा परिस्थितीत कोणालाही त्याच्या अफेअरबद्दल माहिती होऊ नये यासाठी नदीम आणि प्रतिभा एकमेकांशी कोड वर्डमध्ये बोलत असत. प्रतिभाचे कोड नाव ‘अ‍ॅम्बेसेडर’ आणि नदीमचे ‘ऐस’ होते. मीडियाला जेव्हा दोघांची सीक्रेट कोडची नावे कळली तेव्हा प्रतिभा सिन्हा यांनी नदीमबरोबरचे आपले नाते खुलेपणाने स्वीकारले.

माला सिन्हा यांना जेव्हा हे समजले तेव्हा ती खूप रागावली आणि तिने प्रतिभाला रोखण्याचा प्रयत्न केला. वास्तविक, नदीम सैफीचे आधीच लग्न झाले होते, ज्यामध्ये मालाने प्रतिभाबरोबरच्या संबंधांना मान्यता दिली नाही. त्यांनी दोघांना वेगळे करण्याचा प्रयत्न केला. पण प्रतिभा नदीमपासून दूर जायला तयार नव्हती. वृत्तानुसार, प्रतिभासोबतच्या अफेअरच्या बातमीवरून नदीमही खूप नाराज झाला होता. रिपोर्ट्सनुसार माला सिन्हानेही नदीमच्या घरी फोन करून खूप शिवीगाळ केली होती. नंतर प्रतिभाने आईच्या वतीने नदीमकडे माफी मागितली.

राजा हिंदुस्थानी

 

नदीमने एका मुलाखतीत सांगितले होते की- आई आणि मुलगी माझ्याबरोबर एकत्र खेळत आहेत. तिला माझ्या नावाचा वापर करून अधिकाधिक प्रसिद्धी मिळवायची आहे. मला फक्त प्रतिभा सिन्हाला मदत करायची होती, कारण प्रतिभा एक प्रतिभावान अभिनेत्री आहे आणि म्हणूनच ती त्याच्या जवळ होतो. आता आपल्यात काहीही नाही. प्रतिभा सिन्हा अखेर 1998 साली आलेल्या फिल्म ‘मिलिटरी राज’ मध्ये दिसली होती.  त्यानंतर त्यांच्याविषयी कोणतीही बातमी नाही. काही माध्यमांच्या वृत्तानुसार ती सध्या आपली आई माला सिन्हासोबत निनावी जीवन जगत आहे.

प्रतिभाची कारकीर्द खूपच लहान राहिली. तिने केवळ 13 चित्रपटांत काम केले. प्रतिभा सिन्हाने काल की आवाज, दिल है बेताब, एक था राजा, तू चोर मैं सिपाही, राजा हिंदुस्तानी, गुडगुडी, दिवाना मस्ताना, कोई किसी नाय, जंजीर आणि मिलिटरी राज अशा चित्रपटांमध्ये काम केले आहे.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा..

भारतीय सेना अधिकारी सांगून केली तब्बल 17 मुलींची फसवणूक….घातला 80 करोड रुपयांना गंडा

सावधगिरी बाळगा जेव्हा तोंडामध्ये अशी लक्षणे दिसतील, तोंडाच्या कर्करोगाचा धोका असू शकतो!

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here