आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| युट्यूब

==

शूटिंगच्यावेळी शोले मधील ‘गब्बर’ला चहा न मिळाल्याने त्याने असे कृत्य केले की सारेजण पाहून झाले दंग!


 

‘शोले’ चित्रपटाचा गब्बर तुम्हाला सर्वांना नक्कीच आठवत असेल. या चित्रपटात अभिनेता अमजद खानने खलनायकाची भूमिका अत्यंत तल्लख पद्धतीने साकारली. आजही ते सिनेमाच्या जगात ‘गब्बर’ म्हणून प्रसिद्ध आहे. या पात्राच्या माध्यमातून त्याने फिल्म स्क्रीन व्हिलनला दिलेला नवा लुक आज फारच क्वचित दिसतो.  पण तुम्हाला माहिती आहे काय की या भूमिकेसाठी अमजद ही पहिली पसंती नव्हते. कारण सलीम खानबरोबर चित्रपटाची कथा सहलेखन करणारे जावेद अख्तर यांना गब्बरच्या व्यक्तिरेखेइतके अमजद खानचा आवाज तितकासा योग्य वाटला नाही.

गब्बर

new google

या भूमिकेसाठी सलीम खानला अभिनेता डॅनी डेन्झोंगपाला कास्ट करायचे होते. पण मग असं घडलं की या भूमिकेसाठी अमजद खानची निवड झाली आणि तो गब्बर बनून हिट ठरला.  आज आम्ही तुम्हाला अमजद खानशी संबंधित एक रंजक किस्सा सांगणार आहोत, हे ऐकल्यानंतर आपण अभिनेत्याच्या या कृत्यावर हसण्यास सुरुवात कराल.

असं म्हटलं जात होतं की जेव्हा अमजद खान शूटिंगच्या सेटवर असले की तेव्हा खूप आनंददायी वातावरण असायचे. अमजद खानला अशा सवयी होत्या, अशा काही कथा त्याच्या मित्रांमध्ये आणि शूटमध्ये खूप प्रसिद्ध होत्या. त्यापैकी एक म्हणजे त्यांना चहा पिणे खूप आवडायचे. ते दररोज तीस कप चहा प्यायचे आणि ज्या दिवशी त्याला चहा मिळाला नाही, त्या दिवशी काम करणे त्यांना अवघड बनायचे.

पृथ्वी नाट्यगृहात असेच काहीसे घडले जेव्हा ते एका चित्रपटासाठी तालीम करत होते. त्यावेळी त्यांना चहा मिळाला नाही म्हणून ते अस्वस्थ झाले. सेटवर याबद्दल विचारले असता त्यांना सांगितले की दूध संपले आहे. मग चहाशिवाय एक दिवस घालवणे म्हणजे अमजद खानसाठी शंभर दिवस घालवण्यासारखे होते. दुसर्‍याच दिवशी, अमजद खानने सेटवर एक नव्हे तर दोन म्हशी आणल्या आणि त्या बांधल्या आणि चहा बनवणार्‍यास चहा विक्रेत्याला सूचना दिली. अमजद खानइतके इतर कोणालाही चहाचे व्यसन नव्हते.

याबरोबर मैत्रीच्या बाबतीतही अमजद खान पाठीमागे नव्हते. त्यांची मेगास्टार अमिताभ बच्चन यांच्याशी जवळची मैत्री होती.  या दोघांनीही सुपरहिट असलेल्या बर्‍याच सिनेमांमध्ये एकत्र काम केले होते. विशेष म्हणजे या दोन्ही चित्रपटांमध्ये ज्या दोघांनी एकत्र काम केले त्यात बहुतेक पात्रांमध्ये अमिताभ होते, तर अमजद खलनायकाच्या भूमिकेत दिसला. प्रत्येक पात्र अमजदने संस्मरणीय केले होते, परंतु खलनायकाच्या रूपाने त्याने दिलेली ओळख अमिट आहे आणि आजपर्यंत कोणीही त्याला कलंकित केलेले नाही.

गब्बर

इतकेच नाही तर अमजद खानने आपल्या कुटुंबाचीही विशेष काळजी घेतली. तिची तीन मुले शादाब, सीमाब आणि मुलगी अहलाम आहेत. शेहला खानशी तिचे लव्ह मॅरेज केले होते.अमजद यांचे आपल्या पत्नीवर आणि मुलांवर खूप प्रेम होते.  जरी अमजद खानने ऑन-स्क्रीन खलनायकाची भूमिका केली असली तरी ते आपल्या मुलांसाठी आणि मित्रांसाठी नायक होता.

27 जुलै 1992 चा तो दुर्दैवी दिवसही जेव्हा ते या जगापासून दूर गेले. संध्याकाळी 7 वाजता अमजद खान एखाद्याला भेटणार होते. आणि ते तयार होण्यासाठी त्याच्या खोलीत गेला, तिथे हृदयविकाराच्या झटक्याने त्याचा मृत्यू झाला.  यावर बोलताना पत्नी शहाना म्हणाली होती, “ते कपडे बदलण्यासाठी रूमवर गेले होते. सायंकाळी 7:20 वाजता शदाब हळूच खाली आला अाणि सांगितले की,” बाबा डॅडी बेशुद्ध पडले आहेत आणि असे बोलून त्याला घाम फुटला होता. अमजद बेहोश झाला आणि काही मिनिटांतच तो आम्हाला सोडून गेला. अमजद नेहमी म्हणायचा, “मी सहजच जाणार आहे.”

 

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा..

भारतीय सेना अधिकारी सांगून केली तब्बल 17 मुलींची फसवणूक….घातला 80 करोड रुपयांना गंडा

सावधगिरी बाळगा जेव्हा तोंडामध्ये अशी लक्षणे दिसतील, तोंडाच्या कर्करोगाचा धोका असू शकतो!

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here