आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| युट्यूब

==

कापूरमध्ये आहे आयुर्वेदिक गुणांचा खजिना: चेहऱ्यावरील डाग आणि मुरूम घालवण्यासाठी वापरा कापूर फेसपॅक


 

आपण आपल्या चेहर्‍यावरील मुरुमांमुळे त्रस्त असल्यास, एकदा कापूर फेस पॅक वापरुन पहा. धूळ-माती, प्रदूषण किंवा कधीकधी तेलकटपणामुळे त्वचेवर मुरुम पडतात. हे मुरूम घालवण्यासाठी आपण केमिकलयुक्त क्रीम वापरत असाल आणि त्याने काही फरक पडत नसेल तर आपण घरगुती उपाय करु शकता. पूजा आणि आरतीमध्ये वापरलेला कापूर वापरुन पहा.

कापूर

new google

हे घरगुती पॅक चेहर्‍यावरील मुरुम घालण्यासाठी तसेच डागांच्या गुणांकरिता खूप प्रभावी आहे. कापूरचा हा फेस पॅक करण्यासाठी कपूर सोबत मुलतानी मातीचीही गरज भासणार आहे. हे दोन्ही मिसळून चेहर्‍यावर लावल्याने त्वचेत चमक येते.

असे बनवा फेस पॅक

मुलतानी माती आणि कपूर फेस पॅक बनवण्यासाठी प्रथम दोन चमचे मुलतानी माती घ्या आणि त्यात कापूरचा एक मोठा तुकडा घाला. आता दोघांनाही पेस्ट बनवण्यासाठी गुलाबाच्या पाण्याचा वापर करा. आपल्याला हवे असल्यास, आपण कापूरऐवजी कापूर तेल देखील वापरू शकता. हे फेसपॅक बनवल्यानंतर चेहर्‍यावर लावा. चेहर्‍यावर फेसपॅक लावण्यापूर्वी चेहरा नीट साफ झाला आहे याची खात्री करा. जेणेकरून चेहर्यावर धूळ आणि चिकणमातीचे कण नसतील. 15 मिनिटांनंतर साध्या पाण्याने चेहरा धुवा.

कापूर

कापूर जेथे त्याच्या बॅक्टेरियाच्या वाढीस प्रतिबंध करणारा पदार्थ गुणधर्म असल्यामुळे त्वचेपासून मुरुमांसारखे बॅक्टेरिया काढून टाकण्याचे कार्य करते. दुसरीकडे, मुलतानी माती त्वचा घट्ट करेल आणि त्वचेवरील सुरकुत्या आणि चमक काढून टाकेल. मुलतानी माती उन्हापासून त्वचेचा बचाव देखील करते. सौंदर्य वाढविण्यासाठी ही कृती खूप जुनी रेसिपी आहे.

मुरुम ही केवळ मुलींसाठी समस्या नाही. किशोरवयीन मुलापासून वृद्धापर्यंतचे पुरुषही यामुळे त्रस्त अाहेत. अशा परिस्थितीत मुलतानी माती आणि कपूर यांचे हे फेस पॅक त्वचेवरील घाण काढून मुरुमांना दूर करण्यास मदत करेल.  तसेच, यामुळे चेहर्‍यावरील डागही दूर होतील.

==

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा..

भारतीय सेना अधिकारी सांगून केली तब्बल 17 मुलींची फसवणूक….घातला 80 करोड रुपयांना गं

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here