आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| युट्यूब

==

‘या’ अभिनेत्रीने अमिताभ बच्चन यांच्यासाठी आपली सर्वात महागडी कार सोडून दिली होती


 

शतकातील महान नायक अमिताभ बच्चन यांनी त्यांच्या काळात बर्‍याच अभिनेत्रींबरोबर काम केले आहे आणि अशा काही अभिनेत्री आहेत ज्यांच्याबरोबर अमिताभ यांनी फार कमी चित्रपट केले आहेत. त्या अभिनेत्रींमध्येही मुमताजचे नाव दिसते. असं असलं तरी, अमिताभ बच्चन यांचे चित्रपटात आगमनही अशा वेळी झाले जेव्हा मुमताज तिच्या कारकीर्दीत अनेक यश मिळवल्यानंतर शीर्ष अभिनेत्रींमध्ये गणली जात होती आणि अमिताभजी सुरवातीच्या टप्प्यात होते.

अमिताभ बच्चन

new google

दोघांनी एकत्र काम केलेल्या चित्रपटांपैकी एक म्हणजे ‘बंधे हाथ’. या चित्रपटात अमिताभ बच्चन आणि मुमताज मुख्य भूमिकेत होते. हा चित्रपट 1973 मध्ये प्रदर्शित झाला होता.  चित्रपटाला जास्त यश मिळालं नाही, पण या चित्रपटाच्या शूटिंगदरम्यान एक मजेदार वाक्य होतं. जे अमिताभ बच्चन यांची बर्‍याचदा आठवण करुन देते.

अमिताभजींच्या म्हणण्यानुसार, मुमताज त्या काळातली महान नायिका असली तरीही तिने हे कधीच उघड होऊ दिलं नाही.  सेटवर मुमताज अमिताभसोबत बर्‍यापैकी चांगले शूट करत असत. त्यावेळी त्या मर्सिडीज या सर्वात महागड्या गाडीमधून सेटवर येत होत्या आणि अमिताभ साध्या कारमध्ये येत असत.

 

एके दिवशी अमिताभजींना मर्सिडीज कार चालविण्याची इच्छा झाली. ‘बंधे हाथ’ चित्रपटाच्या सेटवर अमिताभने आपल्या मित्रांना ही इच्छा प्रकट केली की, एक दिवस ते मर्सिडीज कारमध्येही फिरेल. अमिताभ बच्चन यांच्या या गोष्टी मुमताजने ऐकल्या होत्या.

अमिताभ बच्चन

त्यावेळी त्या काही बोलल्या नाहीत. पण एक दिवस जेव्हा अमितजींनी शूटिंग संपवून घरी परतत असताना पाहिले की त्यांची कार हरवली आहे. त्यावेळी, अमिताभ यांची कार मुमताज यांनी नेली होती आणि त्यांच्या मर्सेडीज कारच्या चाव्या अमिताभ बच्चन यांच्यासाठी सोडून गेल्या होत्या.

इतकेच नाही तर अमिताभ यांना एक संदेश पाठविला की, ही गाडी त्यांच्यासोबत ठेवावे अशी इच्छा असेल तर ते ठेवू शकता. तसे मुमताजची हे वागणं बर्‍यापैकी आश्चर्यकारक होत.  मुमताजच्या महान व्यक्तिमत्त्वाचा हा पैलू अमिभ अजूनही विसरलेले नाहीत.

==

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा..

भारतीय सेना अधिकारी सांगून केली तब्बल 17 मुलींची फसवणूक….घातला 80 करोड रुपयांना गं

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here