आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| युट्यूब

==

बटाटा ऐवजी आवडीच्या भाज्या घालून करा कुरकुरीत समोसा; झटपट बनणारी रेसिपी!


बटाटा समोसा हा प्रत्येकाचा आवडीचं स्नॅक्स पदार्थ आहे अाणि बटाटा समोसे तुम्ही बर्‍याच वेळा खाल्ले असतील. म्हणून या वेळी भाजीपाला भरलेल्या समोसे घरी तयार करुन पहा. हे करण्यासाठी, आपल्या आवडीच्या भाज्या फक्त भरण्यासाठी तयार करा आणि समोसा पत्रकात भरा आणि त्यांना तळा.  खूप साधी आणि सोपी रेसिपी आहे. चला तर जाणून घेऊया भाजी समोसे बनवण्याची रेसिपी काय आहे.

1समोसा

साहित्य

new google

दोन कप मैदा पीठ, तीन चमचे तेल, भाजी किंवा कोशिंबीर बनवण्यासाठी उपयुक्त अशी एक वनस्पती, बटाटा, हिरवे वाटाणे, गाजर, हिरव्या मिरच्या, कोथिंबीर, लाल तिखट, चवीनुसार मीठ, तळण्यासाठी तेल.

कृती

एक मोठा भांडे घ्या आणि त्यात पीठ, मीठ, लिंबाचा रस घाला आणि कणिक मळून घ्या. कढईत तेल गरम करून त्यात मोहरी, हिरव्या मिरच्या, चिरलेली कांदा घाला आणि कांदे फिकट होईपर्यंत शिजवा. आता या मिश्रणात मीठ घालून सोनेरी होईस्तोवर तळा. आता त्यात बटाटे, मटार, गाजर आणि फुलकोबीसह मॅश केलेल्या भाज्या घाला.

समोसा

कोथिंबीर आणि चाट मसाला शिंपडा. मळलेल्या पिठाचे सर्व पीठ एक गोल बनवा आणि त्याचे दोन भाग करावे. आता अर्ध्या भागाच्या टोकाला चिकटवून त्यात सारण भरून त्रिकोणी शंकू बनवा आणि पेस्ट करा. कढईत तेल गरम करून ते सोनेरी होईस्तोवर तळा. गरम समोसे तयार आहेत.

==

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा..

भारतीय सेना अधिकारी सांगून केली तब्बल 17 मुलींची फसवणूक….घातला 80 करोड रुपयांना गं

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here