आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|युट्यूब

===

महिलांच्या वेशभूषेत अमिताभ बच्चन यांना पाहताच जया भडकली; रागात घेतला होता हा निर्णय !


 

अमिताभ बच्चन यांच्या ब्लॉकबस्टर चित्रपट लावारिसला 40 वर्षे पूर्ण झाली आहेत. दिग्दर्शक प्रकाश मेहराचा हा चित्रपट 1981 मध्ये प्रदर्शित झाला होता. या चित्रपटात झीनत अमान, अमजद खान, राखी  आणि रणजित यांच्यासह बिग बी मुख्य भूमिकेत आहेत.’मेरे आंगणे में’  या चित्रपटाचे एक गाणे खूप गाजले होते. तथापि, बरेच प्रेक्षकांना हे गाणे तितकेसे आवडले नाही आणि या गाण्यामुळे कुटुंबातील अनेक जण चित्रपट पाहण्यासाठीही गेले नाहीत. त्याचवेळी या गाण्यात पती अमिताभचा लूक पाहून पत्नी जया बच्चन रागावल्या आणि थिएटरमधून बाहेर पडल्या.

अमिताभ बच्चन

new google

हा चित्रपट प्रदर्शित झाला तेव्हा अमिताभ बच्चन यांचा काळ होता. त्या काळात बहुतेक दिग्दर्शक-निर्माता बिग बी कडे डोळे मिटून चित्रपटात पैसे गुंतवत असतात. त्या काळात या चित्रपटाने 9 कोटी रुपयांची कमाई केली होती, आज हा आकडा सुमारे 166 कोटी रुपये आहे. ‘ मेरी अंगणे में’ .. या चित्रपटाच्या गाण्याने या चित्रपटाला जीवदान दिले होते. हे गाणे खूप गाजले.  या गाण्यात अमिताभ सिंधूर, टिका’ मोठ्या कानातले, नाथ आणि साड्या परिधान करताना दिसले. गाण्यात ही महिला वेगवेगळ्या गेटअपमध्ये दिसली.

सौम्या बंडोपाध्याय यांनी आपल्या ‘अमिताभ बच्चन’ या पुस्तकात सांगितले – जया बच्चन थिएटरमध्ये या चित्रपटाचे पूर्वावलोकन पाहताना रागाच्या भरात गेले होते. त्यांना गाणे आणि त्यासोबतचे दृश्य खूप अश्लील वाटले. पण या अश्लील हावभाव आणि गाण्याचे बोल नंतर इतके प्रसिद्ध झाले की हे गाणे अमिताभच्या स्टेज शोमध्ये आकर्षणाचे केंद्र बनले.  हे केवळ देशातच नव्हे तर परदेशातही खूप लोकप्रिय झाले.

मात्र, या गाण्यामुळे बिग बीलाही बरीच टीकेचा सामना करावा लागला. अनेक वर्षांपासून या गाण्यामुळे लोकांनी त्याच्यावर खूप खिल्ली उडवली होती.  निवडणुकीच्या वेळी विरोधी पक्षाचे नेते अलाहाबादच्या रस्त्यावर पोस्टर लावून त्यांची थट्टा करायचे.  खरेतर, इंदिरा गांधींच्या हत्येनंतर ते मित्र राजीव गांधी यांच्या सांगण्यावरून राजकारणात आले आणि 1984 च्या लोकसभा निवडणुकीत अलाहाबाद लोकसभा मतदारसंघातून निवडणूक लढविली.

अमिताभ बच्चन

यापूर्वी या चित्रपटात परवीन बाबीला घेण्यात आले होते.  परवीनची अमिताभबरोबरची जोडी हिट मानली जात होती.  चित्रपटाचे शूटिंग सुरू झाले होते आणि पहिले वेळापत्रकही पूर्ण झाले होते. पण मग असं काही घडलं की परवीनला चित्रपटातून बाहेरचा रस्ता दाखवण्यात आला आणि झीनत अमान यांची चित्रपटात एन्ट्री झाली. लावारिस चित्रपटाचे शूटिंग चालू होते, तेव्हा तिला मानसिक ताणतणाव जाणवत होता. त्यावेळी तिची मानसिक स्थिती इतकी खालावली होती की त्याचा परिणाम त्याच्या कामावरही दिसू लागला.

परवीन मानसिक ताणतणावामुळे कोणाशीही काही बोलायच्या.  एवढेच नाही तर त्यांनी अमिताभ बच्चन यांच्याबद्दलही बरेच काही बोलले. त्याच कारणास्तव त्याच्या जागी झीनत अमान यांना घेण्याचा निर्णय घेण्यात आला.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा : भारताचा ओसामा समजल्या जाणाऱ्या वीरप्पनला पकडणारा आयपीयस अधिकारी...!

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here