Reading Time: 2 minutes

आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| युट्यूब

==

आयपीएलमध्ये शतक ठोकूनही ‘या’3 क्रिकेटपटूंना भारतीय टी 20 संघात मिळाली नाही संधी


 

आयपीएलच्या इतिहासात असे अनेक फलंदाज आहेत ज्यांनी सर्वोत्कृष्ट खेळाच्या जोरावर भारतीय संघात स्थान मिळवले आहे, परंतु आज आपण ज्या फलंदाजांबद्दल बोलणार आहोत, त्यामध्ये चांगली कामगिरी केल्यावर भारतीय संघात स्थान मिळवले. पण त्यांना एकही आंतरराष्ट्रीय टी -20 सामना खेळता आला नाही. सर्वात खेदजनक बाब म्हणजे हे खेळाडू आयपीएलमध्ये शतक झळकावल्यानंतर भारताकडून टी -20  सामने खेळण्यात अपयशी ठरले आहेत. अशा तीन खेळाडूंकडे एक नजर टाकूया.

क्रिकेटपटू

अंबाती रायुडूने आयपीएलमधील सर्वोत्कृष्ट खेळाच्या जोरावर टीम इंडियाच्या एकदिवसीय संघात स्थान मिळवले, परंतु तो कधीही टीम इंडियाचा नियमित सदस्य होऊ शकला नाही.  सन 2018 मध्ये अंबाती रायुडूने सनरायझर्स हैदराबादविरुद्ध 100 धावांचे शानदार शतक झळकावले होते. आयपीएलमध्ये शतक झळकल्यानंतरही अंबाती रायुडूसाठी भारतीय टी -20 संघाचे दरवाजे कायमचे बंद राहिले. अंबाती रायुडूची क्रिकेट कारकीर्द वादाच्या भोवर्‍यात सापडली आहे. वर्ल्डकप 2019 मध्ये त्याच्या निवडीवरून बरेच वादंग झाले.

क्रिकेटपटू

ऋद्धीमान साहा कसोटी संघात भारतीय संघाचा नियमित यष्टीरक्षक म्हणून काम करत आहे, पण रिषभ पंतच्या सर्वोत्तम खेळामुळे आता त्याला बहुतेक वेळ कसोटी संघातही घालवावा लागत आहे. साहा यानेही 2014 आयपीएलमध्ये पंजाब किंग्जकडून खेळताना केकेआर विरुद्ध  शतकी खेळी केली होती. या सामन्यात त्याने 115 धावांची खेळी केली.  क्रिकेट कारकिर्दीत ऋद्धिमान साहा अद्याप टीम इंडियाकडून एक टी -20सामना खेळलेला नाही. सध्या तरी तो भारतीय संघात स्थान मिळवेल ही आशा फारच कमी आहे.

क्रिकेटपटू

आयपीएलमध्ये पंजाब किंग्ज संघाचे प्रतिनिधित्व करणारे मयंक अगरवाल याला अद्याप भारतीय संघाकडून टी -20 सामने खेळायला मिळालेले नाहीत. अगरवालने आयपीएल 2020 मध्ये शारजाहमध्ये राजस्थान रॉयल्सविरुद्ध शानदार फलंदाजी करत 50 चेंडूत 106 धावांची खेळी केली. भारतीय कसोटी संघात त्याला एकापाठोपाठ एक अनेक संधी मिळाल्या, परंतु टी 20 क्रिकेटमध्ये पदार्पण करण्यासाठी तो अजूनही प्रतीक्षा करत आहे.

==

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा..

भारतीय सेना अधिकारी सांगून केली तब्बल 17 मुलींची फसवणूक….घातला 80 करोड रुपयांना गं

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here