आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|युट्यूब

===

जेवणाची चवच नव्हे तर भूक देखील वाढवते ही बंगाली लाल भोपळा चटणी; एकदा खाल तर पुन्हा पुन्हा मागाल !


 

भोपळ्याच्या भाजीची चव आपल्याला आवडत नाही, परंतु बंगाली लाल भोपळ्याची चवदार चाचणी खाल्ल्यास आपण या चटणीचे दिवाणी व्हाल. होय, या बंगाली चटणीने जेवणाची चव वाढते फक्त अन्नाची चवच नव्हे तर आपली भूक वाढवण्यासाठी देखील कार्य करते. चला तर मग जाणून घेऊया हा गोड आणि मसालेदार चवदार लाल भोपळ्याची छटणी कशी बनविली जाते.

बंगाली लाल भोपळा चटणी बनवण्यासाठी साहित्य

new google

 भोपळा चटणी

-250 ग्रॅम भोपळा

-100 ग्रॅम साखर

-1 चमचे तेल

-4-5 लसूण पाकळ्या

-1 टीस्पून लाल तिखट

-½ टीस्पून गरम मसाला

-1 लिंबू

-50 ग्रॅम व्हिनेगर (व्हिनेगर)

बंगाली लाल भोपळ्याची चटणी बनवण्याची पद्धत-

भोपळा चटणी

बंगाली लाल भोपळ्याची चटणी बनवण्यासाठी प्रथम लसूण सोलून बारीक चिरून घ्या. आता भोपळा सोलून घ्या. कढईत तेल गरम करून त्यात लसूण घाला आणि तळा. आता लाल तिखट आणि गरम मसाला घालून परतून घ्या. त्यानंतर भोपळ्याचे तुकडे घाला आणि गॅस कमी करा आणि भोपळा शिजवा. आता त्यात साखर घाला आणि चांगले शिजवा आणि थंड होऊ द्या. थंड झाल्यावर शिजवलेल्या भोपळ्यामध्ये व्हिनेगर घाला आणि बारीक करून भोपळा पिसल्यानंतर त्यात लिंबाचा रस आणि मीठ घाला. तुमची चवदार आणि आंबट-गोड चटणी तयार आहे.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा : भारताचा ओसामा समजल्या जाणाऱ्या वीरप्पनला पकडणारा आयपीयस अधिकारी...!

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here