आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

खेळाडूंनी आपल्या जीवनावर बायोपिक बनवण्यासाठी घेतले कोट्यवधी रुपये: खेळाडूने घेतले सर्वाधिक पैसे!


 

स्ट्रगल आणि भारतीय खेळाडूंचे बायोपिक दाखवण्यासाठी बॉलिवूडमध्ये बरेच चित्रपट बनविले जातात. गेल्या आठ ते दहा वर्षांत स्पोर्ट्स बायोपिकचा ट्रेंड लक्षणीय वाढला आहे. मिल्खा सिंग ते एमएस धोनीपर्यंतचे जीवन चंदेरी पडद्यावर चमकदारपणे दाखवले गेले आहे. त्यांचे वैयक्तिक जीवन शेअर करत, खेळाडूंनी देखील पैसे कमावले. कुणी 45 कोटी तर कुणी 1 कोटी रुपये  घेऊन चित्रपट काढले. चला आज आपण पाहूया की त्यांच्या बायोपिकसाठी खेळाडूंना किती पैसे मिळाले.

एमएस धोनी

खेळाडू

2016 मध्ये भारतीय संघाचे माजी कर्णधार महेंद्रसिंग धोनी चा ‘धोनीः द अनटोल्ड स्टोरी’ हा बॉलिवूड ब्लॉक बस्टर चित्रपट आहे. या चित्रपटात अभिनेता स्व. सुशांतसिंग राजपूत यांनी धोनीची व्यक्तिरेखा चांगलीच साकारली होती. असं म्हणतात की या चित्रपटासाठी धोनीला आपली कहाणी सांगण्यासाठी 45 कोटी रुपये फी देण्यात आली होती.

सायना नेहवाल

यावर्षी आलेला परिणीती चोप्रा स्टारर फिल्म सायना नेहवाल ओटीटी प्लॅटफॉर्मवर चांगलाच गाजला. 2015 सालची प्रथम क्रमांकाची महिला बॅडमिंटनपटू सायना नेहवालने तिच्या चरित्रासाठी सुमारे 50 लाख रुपये घेतले आहेत.

मिताली राज

भारतीय महिला क्रिकेट संघाची माजी कर्णधार मिताली राज यांच्यावरही बायोपिक तयार केली जात आहे, ज्यामध्ये तापसी पन्नू तिची भूमिका साकारताना दिसणार आहेत. मितालीला तिच्या बायोपिकसाठी जवळपास 1 कोटी रुपये मिळत असल्याचे सांगण्यात येत आहे. मिताली एकदिवसीय सामन्यात 2000 धावा करणारी पहिला महिला भारतीय क्रिकेटपटू आहे.

मिल्खा सिंग

खेळाडू

फरहान अख्तरने प्रसिद्ध एथलीट मिल्खा सिंगवर बनविलेल्या ‘भाग मिल्खा भाग’ चित्रपटात फ्लाइंग शीखची भूमिका साकारली होती. 1958 मधील भारतातील राष्ट्रकुल स्पर्धेत सुवर्णपदक जिंकणार्‍या मिल्खा सिंगने या चित्रपटासाठी अवघ्या 1 रुपये घेतले. आपली कहाणी सांगण्यासाठी त्याला एक रुपयादेखील घ्यायचा नव्हता, परंतु चित्रपट निर्माते मिल्खा सिंग यांना पैसे देण्यास आग्रही होते, त्यांनी केवळ 1 रुपये घेतले.

सचिन तेंडुलकर

गॉड ऑफ क्रिकेट आणि मास्टर ब्लास्टर म्हणून ओळखल्या जाणार्‍या सचिन तेंडुलकरच्या जीवनावर आधारित ‘सचिन: ए बिलियन ड्रीम्स’ हा चित्रपट सन 2017 मध्ये प्रदर्शित झाला. या चित्रपटासाठी सचिन तेंडुलकरने 40 कोटी घेतले होते.

महावीरसिंग फोगट

गीता आणि बबिता फोगट या भारतीय महिला कुस्तीपटूंवर आधारित दंगल या चित्रपटामध्ये वडिलांचा संघर्ष आणि तिचे  परिश्रम चित्रपटात दाखवण्यात आले आहे. आमिर खान याने महावीर सिंग फोगट यांची भूमिका केली.  या दंगलीसाठी महावीर फोगट यांना सुमारे 80 लाख रुपये मिळाले.

कपिल देव

भारतीय क्रिकेट संघाला प्रथमच विश्वचषक जिंकून देणारे कपिल देव यांच्या जीवनावर बायोपिकदेखील तयार करण्यात आली आहे. हा चित्रपट लवकरच पडद्यावर येणार आहे. या चित्रपटात कपिल देवच्या भूमिकेत रणवीर सिंग आणि त्यांची पत्नी रोमीच्या भूमिकेत दीपिका पादुकोण दिसणार आहेत. कपिल देवने आपल्या बायोपिक चित्रपटासाठी सुमारे 20 कोटी रुपये घेतले आहेत.

मेरी कॉम

बॉक्सिंगमधील सात-वेळा वर्ल्ड चॅम्पियन, एमसी मेरी कॉमची बायोपिक 2014 साली बनली होती, यात प्रियंका चोप्रा मुख्य भूमिकेत दिसली होती. मेरी कॉमने तिच्या बायोपिकसाठी सुमारे 25 लाख रुपये घेतले होते.

पीव्ही सिंधू

बॅडमिंटनमध्ये सुवर्णपदक जिंकणार्‍या सिंधूवर बायोपिक बनवत आहे. ज्यामध्ये दीपिका पादुकोण मुख्य भूमिकेत दिसणार आहे.  पीव्ही सिंधूला तिच्या बायोपिकसाठी जवळपास 1 कोटी रुपये मिळत असल्याचे सांगण्यात येत आहे.

पानसिंग तोमर

2010 मध्ये प्रदर्शित झालेल्या पानसिंग तोमर या चित्रपटात स्व इरफान खानने एक उत्तम अभिनय केला. इतकेच नाही तर पनसिंग तोमरच्या कुटुंबीयांना बायोपिकसाठी 15 लाख रुपये देण्यात आले. पानसिंग तोमर भारतीय सैन्य दलाचे अधिकारी आणि सात वेळा राष्ट्रीय स्टीपलचेस चॅम्पियन होते.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक | इंस्टाग्राम | Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here