आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| युट्यूब

==

हा आहे चौकार षटकार न मारता 100 धावा करणारा एकमेव भारतीय खेळाडू !


 

क्रिकेटच्या मैदानात चौकार आणि षटकारांची आतिषबाजी पाहण्यात मजा आहे. आज कुठल्याही चाहत्याला चौकार किंवा षटकारांशिवाय सामने पहायला आवडत नाही, म्हणून चौकार आणि षटकार मारून त्याच्या फलंदाजीचा आनंद घ्यायला आवडणारा कोणताही खेळाडू नाही. आणि टी -२० क्रिकेट सुरू झाल्यापासून फलंदाजांमध्ये चौकार आणि षटकारांची शर्यत आहे.

You won't believe how much Virat Kohli earns in a day! । विराट कोहली की एक  दिन की कमाई कितनी है, जानकर आप हो जाएंगे हैरान|Hindi News

तसे, पाहता फलंदाज धावत जाऊन बरेच धावा करतात पण डावात षटकार आणि षटकारांसह पुष्कळ धावा मिळतात.  एकदिवसीय क्रिकेटबद्दल सांगायचे तर असे बरेच फलंदाज आहेत ज्यांना धाव घेताना आणि बरेच धावा करतांना दिसतात.  एकदिवसीय स्वरूपात बहुतेक फलंदाज चौकार आणि षटकारांव्यतिरिक्त काही धावा धावांवर विश्वास ठेवतात, पण असे बरेच फलंदाज आहेत ज्यांच्यात विकेट्सदरम्यान धाव घेण्याची क्षमता आहे. या खेळाडूंमध्ये महेंद्रसिंग धोनी, विराट कोहली यासारखे फलंदाजांना उत्तर नाही.

एकदिवसीय क्रिकेटमध्ये शतक झळकावणार्‍या फलंदाजासाठी म्हणजेच १०० धावा काढणे ही एक मोठी उपलब्धी मानली जाते, जर एखादा फलंदाज एकाच सामन्यात विकेट्स दरम्यान धाव घेऊन १०० धावा करू शकतो तर हे आश्चर्य वाटण्यापेक्षा कमी म्हणता येणार नाही. एका भारतीय खेळाडूनेही भारतीय क्रिकेट संघासाठी हे काम केले आहे. एकदिवसीय क्रिकेटच्या एकाच सामन्यात त्याने 1, 2 आणि 3 धावांनी 100 धावा केल्या. भारताचा एकमेव फलंदाज विराट कोहली आहे, ज्याने एकदिवसीय सामन्यात 100 धावा पळून काढल्या आहेत.

 

खेळाडू 

विराट कोहलीने आफ्रिकेविरूद्ध केली आश्चर्यकारक कामगिरी

भारतीय क्रिकेट संघाचा कर्णधार विराट कोहलीने दक्षिण आफ्रिकेविरुद्ध एकदिवसीय सामन्यात 100 धावा पळून केल्या. त्या सामन्यात विराट कोहलीने 160 धावांची उत्कृष्ट खेळी खेळली. या खेळीदरम्यान तो मैदानात बर्‍याच धावा करतांना दिसला.

सुरुवातीपासूनच विराट कोहलीने विकेट्स दरम्यान धाव घेऊन धावा करण्यास रस दर्शविला. त्याने या सामन्यात 1,2 आणि 3 धावांसह एकूण 100 धावा पूर्ण केल्या. भारतासाठी असे करणारा तो एकमेव फलंदाज आहे. एकदिवसीय सामन्यात सर्वाधिक पळून धावा करण्याचा विक्रम दक्षिण आफ्रिकेच्या गॅरी कर्स्टनचा आहे, त्याने युएईविरुद्धच्या 188 धावांच्या खेळीदरम्यान 112 धावा पळून केल्या होत्या.

==

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा..

भारतीय सेना अधिकारी सांगून केली तब्बल 17 मुलींची फसवणूक….घातला 80 करोड रुपयांना गं

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here