आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

==

येथे घेतले जाते काळ्या सफरचंदाचे उत्पादन; एक सफरचंद मिळतो 500 रुपयांना


 

तुम्ही फळांमध्ये काळी द्राक्षे खाल्लीच असतील, पण तुम्ही कधी काळे सफरचंद खाल्ला आहे का?  हा प्रश्न थोडा विचित्र वाटतो कारण सफरचंद काळे असू शकते, ते लाल आहे. पण मजेदार गोष्ट अशी आहे की द्राक्षेप्रमाणेच सफरचंद देखील काळा आहे, ज्याला ब्लॅक डायमंड अॅपल म्हणतात. चला तर या काळ्या सफरचंदबद्दल माहिती पाहूया.

सफरचंद

new google

आम्ही सर्व सफरचंद खाल्ले आहेत आणि बाजारात सफरचंदांचे बरेच प्रकार आहेत. जसे ग्रीन अॅपल, फुजी अॅपल इ.  त्यांची नावे मोजताना वेळ जाईल. यापैकी बर्‍याच सफरचंद लाल, हिरव्या आणि फिकट पिवळ्या रंगात आढळतात.  पण आपण काळा सफरचंद बद्दल कधी एेकले नसेल.

 

या गडद जांभळ्या अॅपलला ब्लॅक डायमंड अॅपल देखील म्हणतात. हे दुर्मिळ सफरचंद फार कमी ठिकाणी आढळते.  तिबेटच्या डोंगरावर उगवलेले हे सफरचंद दिसण्यात फारच  अद्भुत आहे.

या सफरचंदांची लागवड समुद्र सपाटीपासून सुमारे 3100 मीटर उंचीवर केली जाते. अगदी फारच क्वचित आढळणार्‍या या अॅपल विषयीही इंटरनेटवरही जास्त माहिती मिळत नाही.  हे सफरचंद ज्या उंचीवर उगवले जाते त्या ठिकाणचे तापमान दिवसा आणि रात्री वेगवेगळे असते. दिवसा आढळणार्‍या बर्‍याच अल्ट्रा व्हायलेट किरणांमुळे या सफरचंदांचा रंग जांभळा होतो.

सफरचंद

या सफरचंदांच्या लागवडीचे काम सन 2015 पासूनच सुरू झाले आहे. परंतु तीन वर्षांत त्याची लागवड अद्याप फारशी वाढलेली नाही. या सफरचंदांची सर्वाधिक विक्री बीजिंग, शांघाय, गुआंगजो आणि शेन्झेन या बाजारात होत आहे.  या एका अॅपलची किंमत सुमारे 500 रुपये आहे.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

कांगारू खेळाडूंना वाटू लागली कोरोनाची भीती: ‘या’ खेळाडूंनी घेतली आयपीएलमधून माघार

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here