आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

==

या कारणामुळे हेमा मालिनी यांनी ठोकरला होता राजकुमार यांच्या लग्नाचा प्रस्ताव!


 

हेमा मालिनी यांनी हिंदी चित्रपटसृष्टीतील अभिनेता धर्मेंद्रशी लग्न करण्यापूर्वी संजीव कुमार आणि जीतेंद्र यांच्यासारख्या दिग्गज कलाकारांच्या लग्नाचा प्रस्ताव फेटाळून लावला आहे.  पण आज आम्ही तुम्हाला अशाच एका अभिनेत्याबद्दल सांगणार आहोत ज्याने हेमा मालिनीकडे लग्नाचा प्रस्ताव ठेवला होता. या किस्स्याबद्दल फार कमी लोकांना माहिती असेल.

 हेमा मालिनी

new google

1971 मध्ये रिलीज झालेल्या ‘लाल पत्थर’ चित्रपटासाठी वैजयंतीमाला आणि राजकुमार यांना साइन केले होते. पण शेवटी अभिनेता राजकुमारने वैजयंतीमालाबरोबर काम करण्यास नकार का दिला आणि हेमा मालिनीसोबत काम करण्याचा आग्रह धरला. राजकुमारच्या आग्रहावरून चित्रपट निर्माता-दिग्दर्शक आणि सर्वांनाच धक्का बसला. त्यावेळी, हेमा मालिनी चित्रपटसृष्टीतील नवशिक्या अभिनेत्री होती. स्वत: चित्रपट सृष्टीत पाऊल ठेवण्याचा प्रयत्न करीत होती. दुसरीकडे वैजयंतीमाला यशाच्या शिखरावर होती.

अखेर निर्मात्यांना राजकुमारच्या जिद्दीपुढे झुकावे लागले.  त्यांनी वैजयंतीमालाला चित्रपटातून काढून हेमा मालिनीला ऑफर दिली. पण हेमा मालिनी यांनी ही ऑफर फेटाळून लावली.  राजकुमार यांना याबद्दल वाईट वाटले नाही. त्यांनी या चित्रपटासाठी खूप प्रयत्न करून हेमा यांना पटवून दिले. शूटिंग दरम्यान राजकुमारने हेमा मालिनीची खूप काळजी घेतली. हेमाच्या चुकाही हाताळल्या. हेमा मालिनी यांना राजकुमारची शैली आवडली होती आणि ती आधीच राजकुमारच्या स्टाईलची फॅन होती.

हेमा मालिनी

शूटिंग दरम्यान राजकुमार हेमा मालिनीच्या प्रेमात पडला आणि चित्रपटाच्या रिलीझनंतर लवकरच त्याने हेमाशी लग्न करण्याचा प्रस्ताव दिला. पण हेमा प्रिन्सला जीवनसाथी म्हणून नव्हे तर एक चाहता म्हणून आवडत असे. आणि या कारणास्तव हेमा मालिनीने राजकुमारच्या लग्नाचा प्रस्ताव नाकारला. असे असूनही, राजकुमार अजूनही हेमा मालिनीच्या आवडत्या कलाकारांपैकी एक आहे.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

कांगारू खेळाडूंना वाटू लागली कोरोनाची भीती: ‘या’ खेळाडूंनी घेतली आयपीएलमधून माघार

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here