आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

==

जगातील बहुतांश ठिकाणी आपण 24 तासाच  हे घड्याळ पाहिली असेलच. पण जगाच्या पाठीवर असे एक शहर आहे की त्या शहरातील घड्याळामध्ये कधीच 12 वाजत नाहीत. हे वाचून जरा तुम्हाला थोडेसे आश्चर्य वाटेल पण हे खरे आहे. तर, आज आम्ही तुम्हाला अशा एका विचित्र जागेबद्दल सांगणार आहोत जिथे घड्याळ्यात 12 वाजत नाहीत.

घड्याळ

आमच्या घड्याळामध्ये 1 ते 12 अंक आहेत. परंतु जगात असेही एक शहर आहे जेथे घड्याळांना 12 अंक नसतात, याचा अर्थ असा आहे की येथे असलेल्या घड्याळांमध्ये 12 वाजत नाहीत.  होय मित्रांनो, आम्ही स्वित्झर्लंडमधील सोलोथर्न शहराबद्दल बोलत आहोत, जिथे 11 व्या क्रमांकाचे इतके वेडे आहेत की त्यांनी 12 वा क्रमांक आपल्या घड्याळेमध्ये ठेवला नाही.

new google

या स्वित्झर्लंड शहरातील सर्व घड्याळे अशी आहेत, ज्यामध्ये केवळ 11 अंक आहेत. जरी चर्च आणि चॅपल्समध्ये स्थापित केलेल्या मोठ्या घड्याळांमध्ये, केवळ 11 तासांचे घड्याळ लावले आहेत.

सर्वात महत्वाची बाब म्हणजे या शहरातील प्रत्येक व्यक्तीला 11 व्या क्रमांकाबद्दल खूप प्रेम आहे. इथली प्रत्येक गोष्ट 11 नंबरशी जोडली गेली आहे. शहरात 11 संग्रहालये, 11 बुरुज आणि 11 ऐतिहासिक धबधबे आहेत. शहरातील मुख्य चर्च सेंट उरुसमध्येही 11 क्रमांक आहे. हे चर्च तयार करण्यास 11 वर्षे लागली. एवढेच नाही तर या चर्चमध्ये 11 दरवाजे, 11 खिडक्या आणि 11 घंटी देखील बसविण्यात आल्या आहेत.

घड्याळ

11 अंकाची क्रेझ इतकी आहे की 11 तारखेला या शहराचा वाढदिवसही साजरा केला जातो. इतकेच नाही तर लोकांना देण्यात आलेल्या भेटवस्तूही कुठेतरी 11 मुद्द्यांशी संबंधित असतात. हे आजच्या दिवसापासून नव्हे तर शतकानुशतके शहरातील लोकांचे  11 अंकावर प्रेम आहे. यासंबंधित कथेनुसार सोलोथर्नमधील लोक कठोर परिश्रम करूनही त्यांचे आयुष्य आनंदी ठेवू शकले नाहीत.

एके दिवशी या शहराच्या टेकड्यांमधून एक लहान पिल्लू (एल्फ) आले आणि लोकांना प्रोत्साहन देऊ लागले. त्यानंतर येथील लोकांच्या जीवनात आनंद येऊ लागला. जर्मन भाषेत एल्फ चा अर्थ 11 आहे आणि या कारणास्तव सॉलोथर्नच्या लोकांनी सर्वकाही 11 अंकासह सर्वत्र जोडण्यास सुरवात केली, ज्यामुळे येथे प्रत्येक ठिकाणी 11 क्रमांकाशी काहीतरी संबंधित आहे. घड्याळातसुद्धा, केवळ 11 अंक दिसतात आणि 12 घड्याळात कधीच वाजत नाहीत.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

कांगारू खेळाडूंना वाटू लागली कोरोनाची भीती: ‘या’ खेळाडूंनी घेतली आयपीएलमधून माघार

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here