आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

==

21 वर्षांचा झालाय काजोलचा रील लाईफ मुलगा; दिसायला हॅन्डसम असलेल्या अलीला ‘या’ करायचे क्षेत्रात करिअर


यश राज यांच्या बॅनरखाली बनलेल्या कुणाल कोहलीच्या ‘फना’ चित्रपटाला 15 वर्षे पूर्ण झाली आहेत. हा चित्रपट 2006 मध्ये प्रदर्शित झाला होता. या चित्रपटात आमिर खान आणि काजोल मुख्य भूमिकेत आहेत. या चित्रपटात काजोलच्या मुलाची भूमिका साकारणारी मुलगा आठवतो का? त्याच बाल कलाकाराने सैफ अली खान आणि राणी मुखर्जीचा मुलगा म्हणून ‘ता रा रम पम’ या चित्रपटात देखील भूमिका साकारली होती. ही दोन्ही पात्रे बाल कलाकार अली हाजी यांनी साकारली होती, तो आता मोठा झाला आहे. अली, 21 आता स्वत: चित्रपट लिहितो आणि दिग्दर्शन करतो. अली हाजींचा पहिला चित्रपट ‘जस्टिस फॉर गुड कंटेंट’ आहे.

काजोल

अलीने 2006 मध्ये अमिताभ बच्चन आणि अक्षय कुमार यांच्या स्टारर या फिल्म फॅमिलीमधून बॉलीवूडमध्ये डेब्यू केला होता, परंतु त्याला फाना या चित्रपटापासून ओळख मिळाली.  त्याने बर्‍याच चित्रपटांत काम केले आहे. जस्टिस फॉर गुड कंटेंट या चित्रपटामध्ये राज झुत्शी, देलनाज इराणी, विजय पाटकर, सुरेश मेनन आणि राजकुमार कनौजिया आहेत. कथा म्हणजे एक समजदार, हुशार आणि उमदा तरूण जो सिनेमा करण्यासाठी बाहेर पडतो. अली हाजीला ही कहाणी इतकी आवडली की त्याने त्यावर काम करण्याचे ठरविले.

new google

अलीने सांगितले होते की, या चित्रपटाच्या कथेवर माझ्याबरोबर काम करणारे सह-लेखक पळवी यांची कल्पना होती.  लेखक आणि चित्रपट निर्माते यांच्यात नात कसे वाढते, तयार होते आणि बिघडते याबद्दल मला बरेच काही माहित आहे.  चित्रपटात, हा विषय अशा प्रकारे लिहिला गेला आहे की मी स्वतः प्रथमच हे ऐकल्यानंतर, मी माझे पोट धरून बराच काळ हसत होतो.

बाल कलाकार ते चित्रपट दिग्दर्शक या प्रवासात अडचणी आल्या असाव्यात, या प्रश्नाच्या उत्तरात अली हाजी म्हणाला, माझा प्रवास खूपच मजेशीर आहे. आतापर्यंत मी अभिनय करत होतो.  मी बर्‍याच वर्षांपूर्वी चित्रपट निर्माता होण्याचा निर्णय घेतला होता, परंतु या लोकांना आपल्यावर विश्वास असणे आवश्यक आहे. माझ्या वयानुसार मी तयारी करत राहिलो आणि मी माझ्या कष्टातून बरेच काही शिकलो.

काजोल

फना पाठोपाठ अली हाजी आणि सलमान खान आणि गोविंदा सोबत काम केले होते. अली या चित्रपटात लारा दत्ताचा मुलगा रोहन झाला होता जो सन्मान मला सतत तंग करत होता.  या चित्रपटातही अलीची शैली प्रेक्षकांनी चांगलीच पसंत केली. अलीने अभिनेता नव्हे तर चित्रपट निर्माता बनण्याचे स्वप्न पाहिले आहे. आता त्याने हे स्वप्न पूर्ण केले आहे. अली यांनी याबद्दल एक पोस्ट देखील लिहिले.  21 वर्षांचा होण्यापूर्वी आपण चित्रपट निर्माता कसे व्हावे अशी आपली इच्छा आहे, हे त्याने सांगितले होते.

त्याच्या पहिल्या फिचर चित्रपटाच्या सेट्सचे फोटो शेअर करताना अलीने लिहिले की, वयाच्या दहाव्या वर्षी मी 21 वर्षांची होण्यापूर्वी माझा पहिला फिचर फिल्म बनवण्याचा निर्णय घेतला होता. आता मी कठोर परिश्रम, लोकांचे पाठबळ आणि टीमच्या मदतीने माझा पहिला फिचर चित्रपट बनविला आहे. अली हाजी म्युझिक व्हिडिओंचे शूटिंगदेखील करत आहे. याबाबत त्यांनी एका पोस्टद्वारे माहिती दिली आहे. चित्रपटांमध्ये तो अंतिम वेळी हृतिक रोशनच्या सुपर 30 या चित्रपटात दिसला होता. याशिवाय त्याने शाहिद कपूरबरोबर पाठशाला आणि द्रोणासारख्या चित्रपटातही काम केले आहे.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

कांगारू खेळाडूंना वाटू लागली कोरोनाची भीती: ‘या’ खेळाडूंनी घेतली आयपीएलमधून माघार

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here