आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

==

35 वर्षापासून एकाकी जीवन जगतेय महाभारतातली 63 वर्षीय कुंती; चित्रपटांत बिकिनी घालून केली होती खळबळ !


बी.आर. चोप्राच्या ‘महाभारत’ या मालिकेने जे यश संपादन केले   ते यश इतर कोणत्याच मालिकेला अद्यापही मिळाले नाही. महाभारत मालिकेने प्रेक्षकांच्या मनात एक वेगळी छाप सोडली.  या शोमध्ये अनेक कलाकार मुख्य भूमिकेत होते. चोप्राने महाभारतात दीर्घकाळ कास्ट केले होते, यातील बरेच तारे आता एकाकी आयुष्य जगत आहेत. त्यापैकी एक 63 वर्षीय नाजनीन आहे जिने महाभारतात कुंतीची भूमिका केली होती. नाजनीनने बर्‍याच चित्रपटांत भूमिका देखील केल्या. पण त्यांना लोकप्रियता मिळू शकली नाही. तिने जवळजवळ 35 वर्षे एकाकी आयुष्य जगले आहे. ती बर्‍याच दिवसांपासून कोणत्याही चित्रपटात किंवा कोणत्याही टीव्ही कार्यक्रमात दिसली नाही.

महाभारत

नाझनीन एकेकाळी चर्चेत होती. अभिनयाव्यतिरिक्त ती तिच्या ग्लॅमरस लूकसाठीही प्रसिद्ध होती. त्या दिवसांत ती इंडस्ट्रीमधील बोल्ड अभिनेत्रींमध्ये सामील होती. 70-80 च्या दशकात तिने पडद्यावर बिकिनी परिधान करून बरीच चर्चेत राहिली. नाजनीन ही नीतू सिंगच्या जवळच्या मित्रांपैकी एक होती. दोघांचेही शालेय शिक्षण एकत्र  झाले होते. दिग्दर्शक सत्येन बोस यांच्या एका पार्टीमध्ये असिस्टंटला भेटल्यानंतर त्यांना सारेगममापा या चित्रपटात कास्ट केले गेले. हा चित्रपट 1972 मध्ये प्रदर्शित झाला होता. यानंतर ती बर्‍याच चित्रपटांमध्ये दिसली.

new google

तिने फार कमी चित्रपटांमध्ये मुख्य अभिनेत्री म्हणून काम केले. त्याला बहुधा अभिनेता-अभिनेत्री बहिणीच्या भूमिकेची ऑफर होती. यावरून ती खूप नाराज झाली आणि तिने ऑफर नाकारण्यास सुरवात केली.

‘चलते चलते’ (1976) या चित्रपटात बिकीन घालून तिने खळबळ माजवली होती. या चित्रपटामध्ये तिने बिकिनी परिधान केली होती. कारण या आधी तिला फक्त बहिणीच्या भूमिकेसाठी ऑफर असायचा आणि तिला दिग्दर्शकांना सांगायचे होते की केवळ ती बहिणीची भूमिका नव्हे तर इतर भूमिकादेखील करु शकते. पण नायक विशाल आनंदमुळे हा चित्रपटही हिट ठरला होता. तिला अभिनेत्री बनण्याची इच्छा नव्हती.

परंतु एक एअर होस्टेस व्हायची. तिच्या आईला असे वाटत होते की हे क्षेत्र तिच्यासाठी सुरक्षित नाही, म्हणून जेव्हा त्यांना चित्रपटांची ऑफर मिळाली तेव्हा तिने त्यात करिअर केले. दिग्दर्शकांनी सांगितले की, नाजनीन जया बच्चनसारखी दिसत होती. म्हणूनच तिला काही चित्रपटांमध्ये जयाच्या बहिणीची भूमिका देखील मिळाली.

महाभारत

तिने काही ‘बी’ दर्जाच्या चित्रपटांमध्येही काम केले. यामुळे, तिची प्रतिमा किंचित खराब झाली. तिची कारकीर्द खूपच लहान होती.  तिने फक्त 22 चित्रपट केले.  ‘चलते-चलते’ हा तिचा एक हिट चित्रपट आहे. पंडित आणि पठाण, हैवान, कोरा पेपर्स, फौजी, निर्दोष, दो उस्ताद, खुदा कसम, वक्त के वाली, बिन फेरे हम तेरे, ओ बेवफा, आदमखोर अशा चित्रपटांमध्ये त्यांनी काम केले आहे.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

कांगारू खेळाडूंना वाटू लागली कोरोनाची भीती: ‘या’ खेळाडूंनी घेतली आयपीएलमधून माघार

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here