आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

==

कमी बजेटमध्ये बनलेले परंतु उत्कृष्ट कथा असलेले २०२१ मधील हे ७ चित्रपट पहाच…!


 

बॉलिवूड फिल्म इंडस्ट्रीत दरवर्षी असे अनेक चित्रपट रिलीज होतात ज्याचं बजेट तर फार काही जास्त नसते पण त्यांच्या कंटेंटच्या बळावर ते सर्वांनाच चकित करतात. या चित्रपटांमध्ये मोठे अभिनेते  दिसत नाहीत परंतु त्यामध्ये प्रेक्षकांची मने जिंकनाऱ्या कथा आहेत. सन 2021 मध्ये असे अनेक चित्रपट प्रदर्शित झाले आहेत, ज्यांनी त्यांच्या वेगवेगळ्या संकल्पना आणि शक्तिशाली कथांच्या आधारे अनेक बड्या कलाकारांचे चित्रपटही मागे टाकले आहेत. या चित्रपटांना प्रेक्षकांचा उत्तम प्रतिसाद मिळाला आहे, त्याचबरोबर आयएमडीबीवरही उत्कृष्ट रेटिंग मिळाली आहे.

चला तर जाणून घेऊया २०२१ मधील अश्याच काही चित्रपटाबद्दल….

चित्रपट

फ्लाइट: अभिनेता मोहित चड्ढा स्टारर ‘फ्लाइट’ ही अशी व्यावसायिकाची कहाणी आहे जो हजारो फूट उंच विमानाने हवेत उडवण्याच्या विचारात आहे. दिग्दर्शक सूरज जोशी यांची बिझिनेस रिव्हाइवलशी पूर्णपणे वेगळी संकल्पना आली होती, ज्याने प्रेक्षकांना चकित केले. हजारो फूट वरच्या विमानात अडकलेला एकटा माणूस आपल्या शत्रूंच्या योजना निकामी करण्यात कसा यशस्वी ठरतो. आणि मृत्यूच्या दाढेतून कसा परत येतो  हे चित्रपट दाखवते. आयएमडीबीवर ‘फ्लाइट’ चित्रपटाचे रेटिंग 8.3 आहे. हा चित्रपट तुम्ही नक्कीच पहायला हवा…

राम प्रसाद की तेहरवी: ‘राम प्रसाद की थिरवी’ हा चित्रपट प्रेक्षकांना सांगण्याचा प्रयत्न करीत आहे की वृद्ध लोक ज्याला समाज कोणत्याही कामाचा विचार करीत नाही, त्यांना हवे असेल तर स्वतःसाठी एक नवीन मार्ग बनवू शकतात. घरातील पालक आयुष्यभर मुलांसाठी जगतात आणि जेव्हा मुलांच्या व्यस्त जीवनातून काही वेळ पालकांना देण्याची वेळ येते तेव्हा ते निमित्त बनवू लागतात. ‘राम प्रसाद की तेहरवी‘ हे दर्शविते की समाज बदलत आहे आणि बदलत्या परिस्थितीत प्रत्येकाला स्वतःबद्दल विचार करण्याचा अधिकार आहे. सीमा पहावा दिग्दर्शित ‘राम प्रसाद की तेहरवी’चित्रपट ६.६ आययमडीबी रेटिंगसह २०२१ मधील एक उत्कृष्ट चित्रपट आहे जो तुम्ही सहपरिवार पाहू शकता..

चित्रपट

कागज : वर्तमानपत्रातील एक बातमी वाचल्यानंतर ‘पेपर’ फिल्म बनवण्याची कल्पना दिग्दर्शक सतीश कौशिक यांना मिळाली. या बातमीत असे लिहिले होते की उत्तर प्रदेशात राहणारी एक व्यक्ती वर्षानुवर्षे न्यायालयात चक्कर मारत होती, कारण त्याला आपण  जिवंत आहे हे सिद्ध करावे लागेल. सरकारी लोकांसोबतच  त्याच्या नातेवाईकांनीही त्याला  कागदावर मृत घोषित केले. कलाकार पंकज त्रिपाठी  यांनी भूमिका निभावलेल्या  पडद्यावरील या व्यक्तीला  जीवनात  त्रास सहन करावा लागतो.. या कथेत उत्तम अभिनयासोबतच  पंकज त्रिपाठी यांनी विनोदी शैलीची भर घालत या चित्रपटाचा दर्जा वाढवला आहे.  आयएमडीबीवर या सिनेमाला ७.६ चे रेटिंग देण्यात आले आहे. पंकज त्रिपाठी यांचे चाहते असाल तर हा चित्रपट तुम्ही नक्कीच पहायला हवा.

 

आधार: सरकार सर्वसामान्यांना डोळ्यासमोर ठेवून सरकारी योजना जाहीर करते, पण कल्पना करा की या सरकारी योजना सर्वसामान्यांचे जीवन झाल्या तर काय होईल? ‘आधार’ चित्रपटामध्ये अशाच एका ग्रामीण माणसाच्या जीवनाचे वर्णन केले गेले आहे, जो आधारच्या वर्तुळात एका ठिकाणाहून दुसऱ्या ठिकाणी भटकत असतो. या चित्रपटात विनीत कुमार सिंग आणि सौरभ शुक्ला यांनी महत्त्वपूर्ण भूमिका केल्या आहेत आणि आयएमडीबीवर या चित्रपटास  7.5 रेटिंग देण्यात आली आहे.

चित्रपट

नेल पॉलिशः जेव्हा कधी बॉलिवूड फिल्म इंडस्ट्रीने सर्वोत्कृष्ट कोर्टरूम नाटकांची निर्मिती केली तेव्हा प्रेक्षकांनी त्यांना प्रचंड प्रतिसाद दिला. जी 5 वर रिलीज झालेल्या अर्जुन रामपाल आणि मानव कौलचा ‘नेल पॉलिश’देखील या प्रकारात मोडतो. हा चित्रपट एका हत्येभोवती फिरतो, ज्याचा आरोपी न्यायालयात खटला चालवितो. शिक्षा टाळण्यासाठी आरोपी अशी कहाणी रचतात की न्यायाधीशही संभ्रमात पडतात की त्याला शिक्षा व्हावी की नाही? चित्रपटाचा शेवट प्रेक्षकांना आश्चर्यचकित करते आणि आरोपीला स्वतःचे रक्षण करण्यासाठी निवडलेले जीवन जगण्यास भाग पाडते. आयएमडीबीवर ‘नेल पॉलिश’ चित्रपटाचे रेटिंग 7.4 आहे. हा चित्रपट तुम्ही एकवेळ अवश्य पहायला हवा…

व्हाईट टायगरः दिग्दर्शक रामिन बहरानी यांच्या ‘द व्हाइट टायगर’ चित्रपटामध्ये एका गरीब मुलाची श्रीमंत होण्याची कहाणी आहे. हा मुलगा श्रीमंत होण्यासाठी आयुष्यात कोणत्या आव्हानांचा सामना करतो, हे या चित्रपटात दाखवले आहे. ‘द व्हाइट टायगर’ चित्रपटाने भारतीय कलाकार प्रणाली, शिक्षण व्यवस्था आणि मानसिकता ओलांडली आहे. ‘द व्हाईट टायगर’ मध्ये प्रियांका चोप्रा, राजकुमार राव आणि आदर्श गौरव मुख्य भूमिकेत आहेत. ‘गौरव व्हाईट टायगर’ मधील उत्कृष्ट अभिनयासाठी आदर्श गौरवला जागतिक स्तरावरही मान्यता मिळाली आहे. आयएमडीबी वर चित्रपटाचे रेटिंग 7.1 आहे.

 चित्रपट

पगलैट :  ‘पगलैट’ या कथेत असे दिसून येते की आशुतोष राणा यांचा तरुण मुलगा अचानक देवावर प्रेम करतो आणि त्याची पत्नी (सान्या मल्होत्रा) विधवा झाली आहे. या दोघांचे काही महिन्यांपूर्वीच लग्न झाले होते, त्यामुळे घराच्या सूनचे काय होईल याची चिंता सर्वांना वाटत आहे. सर्वजण घरातील सूनचे भविष्य ठरविण्यात व्यस्त आहेत, पण तिला काय पाहिजे असे कोणी विचारत नाही? पगलैट समाजासाठी एक विशेष संदेश देतो की आपण स्वत: साठी निर्णय घेत नाही तर आपल्यासाठी दुसरा निर्णय घेता. आयएमडीबीवर ‘पगलैट‘ला ७.० चे रेटिंग देण्यात आले आहे. पारिवारिक वातावरण समजून घेण्यासाठी हा सिनेमा तुम्हाला नक्कीच मदत करेल.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

कांगारू खेळाडूंना वाटू लागली कोरोनाची भीती: ‘या’ खेळाडूंनी घेतली आयपीएलमधून माघार

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here