आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

==

रेसिपी: घरी झटपट तयार करा असे टेस्टी चिकन सूप!


 

जर आपण आरोग्यदायी खाणे खात असाल तर आपल्याला सूप पिण्यास नक्कीच आवडेल. पण शाहकारी लोकांमध्ये भाजीपाल्याचे सूप पिण्यास पसंती देतात. आज मात्र आपण चिकन सूप कसे बनवायचे याची रेसिपी पाहणार आहोत. चिकनपासून बनलेला सूप ज्याचा आरोग्यास नक्कीच फायदा होतो.  तसेच, चवीच्या बाबतीत ते प्रचंड जबरदस्त आहे. चला तर मग जाणून घेऊया चिकन सूप बनवण्याची रेसिपी कशी आहे ती. . .

चिकन सूप बनवण्यासाठी साहित्य

new google

तीनशे ग्रॅम कोंबडी, कांदा, दीड लिटर पाणी, लाल मिरच्या, आले, चिरलेला लसूण, एक लिंबाचा रस, दोन चमचे सोया सॉस, साखर.

चिकन सूप

कृती

प्रथम आले आणि लसूण धुवून बारीक करुन घ्या. आता भांड्यात पाणी गरम करून त्यात किसलेले लसूण आणि लसूण घाला. त्यात चिरलेला कांदा घाला. पाणी उकळण्यास सुरवात झाली की, त्यात चिकन आणि लाल तिखट घालावे. सुमारे 20 मिनिटे शिजवल्यानंतर, ते जाड होईल. चिकन शिजले आणि दाट झाल्यावर मीठ, साखर, सोया सॉस, लिंबाचा रस घालून मिश्रण तयार करा आणि गरमा गरम सर्व्ह करा.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

कांगारू खेळाडूंना वाटू लागली कोरोनाची भीती: ‘या’ खेळाडूंनी घेतली आयपीएलमधून माघार

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here