आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

==

आयपीएलमध्ये या ५ खेळाडूने ठोकलेय सर्वांत स्लो अर्धशतक….!


 

निर्धारित २० षटकांत प्रतिस्पर्ध्याला प्रतिस्पर्धी संघाला चांगले लक्ष्य देण्यासाठी टी -२० टूर्नामेंट संघ नेहमीच स्ट्राईक रेटने फलंदाजीची अपेक्षा ठेवतात, परंतु बर्‍याच वेळा तेजस्वी खेळाडूदेखील या प्रारूपात झगडताना दिसतात, ज्यावेळी तो फलंदाजीही करतो. त्याच्या सरासरी आणि स्ट्राइक रेटपेक्षा कमी दर. आक्रमक खेळीचा थरार आयपीएलमध्ये सर्वाधिक पाहायला मिळतो पण या लीगमध्येही असे काही क्रिकेटपटू आले आहेत ज्यांनी अत्यंत संथ गतीने अर्धशतक ठोकले आहेत.

आयपीएलमधील सर्वांत स्लो ५० धावा करणारे ५ खेळाडू  

new google

 अर्धशतक

जेपी ड्युमिनी: दक्षिण आफ्रिकेच्या या फलंदाजाने आयपीएलमध्ये अनेक वेगवेगळ्या फ्रँचायझींसाठी क्रिकेट खेळला होता, परंतु जेपी ड्यूमिनी २०००९ दरम्यान मुंबई इंडियन्सचा भाग होता, तेव्हा या खेळाडूने पंजाब किंग्ज विरुद्ध लीगमधील सर्वात धीमे (55 चेंडूत) अर्धशतक ठोकले होते. आयपीएल कारकीर्दीकडे पाहता ड्युमिनीने 83 सामन्यात  125 च्या सरासरीने  २०२  धावा केल्या असून, ड्युमिनी २०२१  पर्यंत आयपीएल खेळताना दिसत आहे.

पार्थिव पटेल :आयपीएलच्या सुरुवातीपासूनच टीम इंडियाचा माजी दिग्गज पार्थिव पटेल या लीगचा एक भाग आहे, पटेलने २०१० च्या दरम्यान या स्पर्धेत पंजाब किंग्ज विरुद्ध खेळताना आयपीएलच्या इतिहासातील दुसर्‍या सर्वात स्लो अर्धशतक झळकावले होते, या सामन्यात पार्थिवने ५० धावा केल्या. लीगच्या बहुतेक सामन्यांमध्ये पार्थिव पटेलने सलामीची फलंदाज म्हणून कामगिरी बजावली आहे, तर पार्थिवने या स्पर्धेत १३९ सामन्यांत भाग घेतला असून १२१ च्या वेगाने २८४८ धावा केल्या असून यात १३ अर्धशतकांचा समावेश आहे. सध्या पार्थिव हे मुंबई इंडियन्सचे मेंटर म्हणून जोडले गेले आहेत.

अर्धशतक
रॉबिन उथप्पा :आयपीएलमध्ये रॉबिन उथप्पा बऱ्याच काळापासून केकेआरकडून खेळताना दिसला आहे, परंतु २०१२ मध्ये तो पुणे वॉरियर्स कडून खेळत होता जिथे उथप्पाने आयपीएलमधील कारकिर्दीच्या सर्वात स्लो (५२ चेंडूत) ५० धावा पूर्ण केल्या, जर रॉबिनचा आयपीएल कारकीर्द पाहिली तर तो मागच्या काही सामन्यात  चांगली कामगिरी करण्यात यशस्वी झाला आहे, उथप्पाने १८९  सामने खेळले आहेत ज्यामध्ये त्याने १३०च्या स्ट्राईक रेटने ४६००  पेक्षा अधिक धावा केल्या आहेत. या आकडेवारीत उथप्पाने 24 वेळा अर्धशतक झळकावले आहे, सध्याच्या काळात उथप्पा सीएसकेचा भाग आहे.

ब्रेंडन मॅक्युलम: न्यूझीलंडचा माजी अनुभवी सलामीवीर ब्रॅंडन मॅक्युलम क्रिकेटमध्ये उत्तम फलंदाजीसाठी ओळखला जातो, परंतु दुर्दैवाने, मॅक्युलमनेही स्लो स्पीड अर्धशतकात प्रवेश केला आहे, २०१० मध्ये मॅक्युलम केकेआरकडून खेळत होता, तेथे तो मुंबई इंडियन्सविरुद्ध खेळला होता. या सामन्यात त्याने अर्धशतक लगावन्यास तब्बल ५२ चेंडू खेळले होते. हे त्याच्या कारकिर्दीतील सर्वांत स्लो अर्धशतक म्हणून नोंदवले गेले. मॅक्युलमने आयपीएलच्या 109 सामन्यात 132 च्या सरासरीने 2880 धावा पूर्ण केल्या आहेत. मॅक्युलम आता आयपीएलमध्ये केकेआरसाठी मार्गदर्शकाची भूमिका साकारत आहे.

IPL में दिल्ली की कप्तानी छोड़ने के बाद गंभीर ने 'नई पारी' शुरू की है - After stepping down as Delhi Daredevils captain Gautam Gambhir next job is inspirational

गौतम गंभीर: गौतम गंभीर आयपीएलचा यशस्वी खेळाडू तसेच यशस्वी कर्णधार म्हणून कामगिरी करत आहे, परंतु या स्पर्धेत त्याला स्लो फिफ्टीच्या यादीमध्येदेखील स्थान देण्यात आले आहे, २०१० च्या दरम्यान गौतम  हा दिल्लीचा खेळाडू होता, जिथे तो चेन्नई सुपर किंग्ज विरुद्ध खेळला होता. सामन्यात त्याने ५१  चेंडूत ५० धावांची खेळी केली. गंभीरने आयपीएलमध्ये कर्णधार म्हणून केकेआरकडून  दोन आयपीएल विजेतेपद जिंकले, तसेच या लीगमध्ये १५४  सामने खेळताना त्याने३६ अर्धशतके ठोकली आहेत.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

कांगारू खेळाडूंना वाटू लागली कोरोनाची भीती: ‘या’ खेळाडूंनी घेतली आयपीएलमधून माघार

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here