आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|युट्यूब

===

जन्मदिवस: 300 पेक्षा जास्त चित्रपटात भूमिका करणारे एनटी रामराव आंध्रप्रदेशचे मुख्यमंत्री होते…!


 

तेलुगू चित्रपटांतील प्रसिद्ध अभिनेते नंदमुरी तारक रामराव एनटीआर म्हणून ओळखले जातात. 1949मध्ये एनटीआरने आपल्या चित्रपट कारकीर्दीची सुरुवात ‘मन देसम’ या तेलगू चित्रपटातून केली. त्यांनी 300 हून अधिक चित्रपट केले.  अभिनयाव्यतिरिक्त त्याने अनेक चित्रपटांची पटकथा लिहली असून चित्रपट निर्माता म्हणूनही अनेक चित्रपट केले आहेत.  भारतीय चित्रपटसृष्टीतील योगदानाबद्दल रामराव यांना 1968 मध्ये भारत सरकारने पद्मश्री पुरस्काराने गौरविले.

 एनटी रामराव

new google

तेलगू व्यतिरिक्त एनटीआरने तमिळ आणि हिंदी चित्रपटही केले. कारकीर्दीत 17 वेळा कृष्णाची भूमिका करणारे ते एकमेव अभिनेते  होते. या चित्रपटांमध्ये ‘श्री कृष्णार्जुन युधाम’, ‘कर्णम’ आणि ‘दानवीर सूर कर्ण’ बर्‍यापैकी लोकप्रिय आहेत. एनटी रामाराव हा विक्रम करणारा पहिला भारतीय अभिनेता आहे. नंतर, एनटीआरने पौराणिक चित्रपट सोडून अशा नायकाची भूमिका सुरू केली जो की एका सिस्टम विरूद्ध लढायचा.

एनटीआरने 1982 मध्ये एक पक्ष स्थापन केला आणि राजकारणात प्रवेश केला. एक प्रसिद्ध अभिनेता असल्याने एनटीआर आणि त्याच्या पक्षाला प्रचंड यश मिळालं. यासह ते आंध्र प्रदेशचे दहावे मुख्यमंत्री झाले. 1983 ते 1994 दरम्यान ते तीन वेळा राज्याचे मुख्यमंत्री झाले.

https://yuvakatta.com/

असे म्हणतात की, एनटीआरने राजीव गांधींचा सूड घेण्यासाठी हा पक्ष स्थापन केला आणि जेव्हा पक्ष निवडणुकीत बाहेर आला तेव्हा तो प्रचंड बहुमताने जिंकला. आज हा राज्याचा प्रमुख राजकीय पक्ष आहे. तेलुगू देशम पार्टी (टीडीपी) बद्दल आम्ही बोलत आहोत, ज्याचा पाया एका अभिनेत्याने राजीव गांधींचा सूड घेण्यासाठी बांधला होता, समाजाची किंवा लोकांच्या उन्नतीसाठी नव्हे.

 

एनटीआरच्या वैयक्तिक आयुष्याबद्दल बोलताना त्याने 1942 मध्ये आपल्या मामाची मुलगी बसव तारकमशी लग्न केले.  एनटीआर यांना 8 मुले आणि 4 मुली होती. 1985 मध्ये त्यांच्या पत्नीचे निधन झाले. 1993 मध्ये वयाच्या 70 व्या वर्षी रामा राव यांनी तेलगू लेखक लक्ष्मी पार्वतीशी लग्न केले, पण एनटीआरच्या कुटुंबीयांनी लक्ष्मीला कधीही स्वीकारले नाही.  एनटीआरचा नातू ज्युनियर हे एनटीआर दक्षिणच्या चित्रपटांमधील एक सुप्रसिद्ध नाव आहे.

एनटी रामराव

राजकीय जीवनात, रामराव यांना खूप कठीण दिवस पहावे लागले. जावाई चंद्रबाबू नायडू यांनी एनटीआरला मुख्यमंत्री आणि पक्षाध्यक्षपदावरून काढून टाकले. रामराव आपली दुसरी पत्नी लक्ष्मी पार्वतीसमवेत एका बाजूला होते आणि त्यांचे संपूर्ण कुटुंब त्याच्या विरोधात होते.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

(हेही वाचा..हि महिला डाकू जिवंत लोकांचे डोळे काढून घेत असे.)

 

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here