आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

==

गोड खायची इच्छा झाल्यास तर झटपट बनवा 15 मिनिटांत ब्रेड रसमलाई अशी आहे रेसिपी


घरात सण असो किंवा नसो गोड पदार्थ खाण्याची इच्छा सतत होते. यातच सर्वांनाच रसमलाईची चव आवडते. जरी रसमलाई ही बंगालची सुप्रसिद्ध मिष्टान्न आहे, परंतु ती संपूर्ण उत्तर भारतात मोठ्या उत्साहाने खाल्ली जाते. दूध, कोरडे फळे आणि केशरपासून तयार केलेली रसमलाई तयार करण्यासाठी बर्‍याच वेळेस बराच वेळ लागतो, परंतु आज आपण आपल्यासाठी जी रसमलाई रेसिपी बनवली आहे ती त्वरित 15 मिनिटांत तयार होते. होय, या रसमलाईचे नाव ब्रेड रसमलाई आहे. चला जाणून घेऊया ही चवदार रसमलाई कशी बनविली जाते.

ब्रेड रसमलाई

ब्रेड रसमलाई तयार करण्यासाठी साहित्य

new google

-4 – तपकिरी (ब्राउन) ब्रेड

-2 चमचे स्किम्ड दुधाची पावडर

-4 चमचे पूर्ण क्रीम दूध

-3/4 कप कंडेन्स्ड मिल्क

– गरजेनुसार हिरवी वेलची

– गरजेनुसार बदाम

गरजेनुसार पिस्ता

गरजेनुसार केशर

ब्रेड रसमलाई

ब्रेड रसमलाई बनवण्याची सोपी पद्धत

ब्रेड रसमलाई तयार करण्यासाठी प्रथम सँडविच ब्रेडच्या सर्व बाजू कापून घ्या आणि त्या भागाला गोल आकारात टाका.  आता कढईत दूध उकळा. दूध उकळताना, चमच्याने सतत ढवळत रहावे जेणेकरून दूध पॅनच्या तळाशी चिकटणार नाही.  संपूर्ण दूधापैकी एक तृतीयांश दूध पॅनमध्ये होईपर्यंत शिजवा.  आता जाड दुधात दुधाची भुकटी घाला आणि चांगले मिसळा.  दुधाची भुकटी मिसळताना गॅसची ज्योत मंद आचेवर ठेवा.

आता हे मिश्रण 2 ते 3 मिनिटे शिजवावे, त्यानंतर त्यात कंडेन्स्ड मिल्क घालावे व चांगले मिक्स करावे. आता या मिश्रणात केशर, वेलची पूड, बारीक चिरलेली बदाम आणि पिस्ता घालून पॅनमध्ये चांगले मिसळा. हे सर्व घटक घालल्यानंतर हे मिश्रण जाडे होईपर्यंत 4 ते 5 मिनिटे गरम गॅसवर शिजू द्यावे. आता चिरलेली ब्रेड सर्व्हिंग प्लेटमध्ये ठेवा आणि त्यात कंडेन्डेड मिल्क, वेलची पूड, बारीक चिरलेली बदाम, पिस्ता तयार मिश्रण घाला. तुमची ब्रेड रसमलाई तयार आहे. गरमागरम किंवा थंड झाल्यावर सर्व्ह करा.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

कांगारू खेळाडूंना वाटू लागली कोरोनाची भीती: ‘या’ खेळाडूंनी घेतली आयपीएलमधून माघार

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here