आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

==

व्हाईट आणि ब्राउन राइसमध्ये काय असतो फरक; जे खाल्यामुळे वजनावर पडतो फरक?


तुम्ही बर्‍याच ठिकाणी ऐकले असेल आणि वाचले असेलच की पांढर्‍या तांदळाऐवजी ब्राऊन राईस केवळ वजन नियंत्रण राखत नाही तर ते खाल्ल्याने तुम्हाला बरेच फायदे मिळतात.  अशा परिस्थितीत बर्‍याच लोकांच्या मनात असा प्रश्न पडतो की ब्राउन राइस म्हणजे काय आणि ते कसे बनवले जातात?

तपकिरी तांदूळ आणि पांढरे तांदूळ यात काय फरक आहे?

ब्राउन राइस खाने के 5 फायदे, जरूर जानिए

new google

वास्तविक, तपकिरी तांदळाचा पेंढा काढला जात नाही, ज्यामुळे त्याचे पोषक संपूर्ण धान्यांइतकेच शिल्लक असते पांढर्‍या तांदळाचा पेंढा काढून त्यावर प्रक्रिया करून पांढर्‍या पॉलिशने बनवले जाते. तांदूळ मध्ये असलेले अनेक पोषकघटक या प्रक्रियेदरम्यान कमी होते.

जरी ब्राऊन तांदूळ बर्‍याचदा आपल्या चवमुळे लोकांना आवडत नसला तरी, बराच वेळ शिजवण्यासाठी आणि तो जास्त काळ ठेवण्यास सक्षम नसला तरी आता चांगल्या तंत्रज्ञानाच्या मदतीने तपकिरी तांदूळ जास्त काळ ठेवता येतो. याची चवही बर्‍याच लोकांना आवडण्यास सुरुवात झाली आहे. ब्राऊन तांदळामध्ये नॉन-बासमती देखील फायदेशीर आहे. त्याचा आकार लहान असून त्याचे जीआय देखील (ग्लाइसेमिक इंडेक्स) कमी आहे.

राइस

ब्राउन राइस खाण्याचे फायदे

– लठ्ठपणा कमी करण्यास मदत करते.

– मधुमेहाचा धोका कमी करतो.

– हाडांमध्ये मॅग्नेशियमची कमतरता पूर्ण करते.

– पोटाच्या विकारांना प्रतिबंधित करण्यासाठी उपयुक्त सिद्ध करते.

– जीआय कमी झाल्यामुळे पोट भरल्यासारखे वाटते.

– जास्त फायबरमुळे पोट पटकन भरते.

-अँटिऑक्सिडंट्समुळे ताण आणि रोग टाळण्यास मदत करतात.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

कांगारू खेळाडूंना वाटू लागली कोरोनाची भीती: ‘या’ खेळाडूंनी घेतली आयपीएलमधून माघार

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here