आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

==

पंकज कपूर यांच्या या चित्रपटाने जिंकले होते आठ ऑस्कर पुरस्कार; वैयक्तिक आयुष्यामुळेही राहिले चर्चेत !


पंकज कपूर हे  एक असे कलाकार आहेत ज्यांनी मोठ्या पडद्यापासून ते छोट्या पडद्यापर्यंत सर्वत्र आपली प्रतिभा सिद्ध केली आहे. पंकज कपूर यांचा जन्म 29 मे 1954 रोजी लुधियाना येथे झाला. त्यांनी फिल्मी जगात स्वत: ची वेगळी ओळख बनविली. त्यांचा  मुलगा शाहिद कपूर हे देखील इंडस्ट्रीत एक मोठे नाव आहे.

कपूर यांनी श्याम बंगालच्या ‘आरोहन’ (1982) या चित्रपटाद्वारे चित्रपटांमध्ये प्रवेश केला होता. यानंतर (1982) त्यांनी रिचर्ड एटनबरो यांच्या ‘गांधी’ चित्रपटात महात्मा गांधींचे दुसरे सचिव प्यारेलाल यांची भूमिका साकारली. चित्रपटातील त्यांचे पात्र खूप छोटे पण प्रभावी होते. हा चित्रपट 8 ऑस्कर जिंकू शकला.

Pankaj Kapoor biography in hindi, films, wife, son, family information: पंकज कपूर का जीवन परिचय, बायोग्राफी, फिल्में, पत्नी, शादी, बेटा, परिवार के बारे में जानकारी

new google

अभिनयाची जादू छोट्या पडद्यावरही चालली

त्यावेळी मोठ्या पडद्यावरील कलाकारांनी छोट्या पडद्यावर अभिनय करणे योग्य मानले नाही, तर पंकज कपूर यांनीही टीव्ही सिरियलवरही आपली यशस्वी कारकीर्द केली. 80 च्या दशकात ‘करमचंद’ या जासूसी सीरियलमध्ये मुख्य भूमिकेसाठी त्यांनी प्रचंड वाहवा मिळवली. तर त्याच्या वाढदिवसाच्या निमित्ताने तुम्हाला त्याच्याशी संबंधित काही खास गोष्टी जाणून घेऊया.

पंकज कपूर यांनी नॅशनल स्कूल ऑफ ड्रामामध्ये शिक्षण घेतले.  त्यांनी बराच वेळ नाट्यगृहांमध्ये घालवला अाहे. असे म्हणतात की थिएटर कलाकारांची अभिनयाची पद्धत वेगळी आहे.  पंकज कपूर यांनादेखील चेहर्‍यावरील हावभाव हे सर्व नॅचरल प्रमाणे करायचे. हे त्याच्या चित्रपट आणि टीव्ही मालिकांमध्येही पाहायला मिळाले.

पंकज कपूर

पंकज कपूर यांना ‘मकबूल’ आणि ‘डॉक्टर की मौत’ या चित्रपटांत चांगलेच फेमस झाले होते.  त्याच वेळी, ते ‘धर्म’, चमेली, ‘एक पक्का है फैसला’, ‘मैं प्रेम की दिवानी हूं’ यासारख्या चित्रपटांमध्ये दिसला. पंकज कपूरची जादू टीव्हीवर चांगली चालली.  ‘करमचंद’ शिवाय टीव्ही कार्यक्रम ‘ऑफिस ऑफिस’ मध्ये त्याच्या व्यक्तिरेखेला जबरदस्त प्रसिद्धी मिळाली. या शोमध्ये त्यांनी मुसद्ददीलालची भूमिका म्हणून व्यंग म्हणून समाजातील भ्रष्टाचाराचे वर्णन केले होते.

चित्रपट आणि टीव्ही व्यतिरिक्त पंकज कपूर देखील त्यांच्या वैयक्तिक आयुष्याबद्दल चर्चेत असतात. नॅशनल स्कूल ऑफ ड्रामा दरम्यान त्यांनी अभिनेत्री आणि नर्तक नीलिमा अझीम यांची भेट घेतली.  दोघांची मैत्री प्रेमात बदलली आणि मग त्यांचे लग्न झाले.  यानंतर शाहिद कपूरचा जन्म झाला.  आज शाहिदही आपल्या वडिलांप्रमाणे एक यशस्वी अभिनेता बनला आहे.

पंकज कपूर

मात्र, पंकज कपूरचे नीलिमासोबतचे लग्न फार काळ टिकले नाही.  यानंतर पंकज कपूरच्या आयुष्यात सुप्रिया पाठकची एन्ट्री झाली. सुप्रिया आणि पंकज आज आपल्या विवाहित जीवनात आनंदी आहेत. त्याचवेळी शाहिद कपूरला त्याच्या दोन्ही आई खूप आवडतात.  शाहिद आणि पंकज कपूर अनेक चित्रपटात एकत्र दिसले आहेत. दोघांनी ‘फॅन्टेस्टिक’ आणि ‘मौसम’ मध्ये एकत्र काम केले आहे.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

कांगारू खेळाडूंना वाटू लागली कोरोनाची भीती: ‘या’ खेळाडूंनी घेतली आयपीएलमधून माघार

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here