आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

==

हा किस्सा वाचून तुम्हाला कळेल कि, क्रिकेट हा सज्जनांचा खेळ असेल तर राहुल द्रविड त्याचा चॅम्पियन आहे! अस का म्हटलं जायचं..


भारताच्या क्रिकेट इतिहासात रागीट, अग्रेसिव खेळाडूबद्दल बोलणे सुरू झाल्यास आपल्याला जसे  सर्वांत अगोदर  सौरव गांगुली किंवा सध्या विराट कोहलीची आठवण येते.तसच जर  स्टाईलचा विचार केला तर अझरुद्दीनची कॉलर स्टाईल विसरता येणार नाही. कॅप्टन कूलबद्दल बोलताना, धोनी हे एकमेव नाव लक्षात येते, परंतु जर आपण साधेपणाबद्दल बोललो तर फक्त एक नाव आपल्या मनात येते आणि ते आहे राहुल द्रविड.

राहुल द्रविड

द्रविड हा क्रिकेट जगातील एक अशी व्यक्ती मानली जाते, ज्यांचे योगदान येणाऱ्या अनेक पिढ्यांसाठी लक्षात ठेवले जाईल. द्रविडने आपल्या कारकीर्दीत फलंदाजी करताना केवळ सर्वांचीच मने जिंकली नाही, तर जबाबदारी सांभाळताना त्याने संघाचे  कर्णधारपदाचीही जबाबदारी स्वीकारली.

टीम मॅन म्हणजे राहुल द्रविड

टीम इंडियाकडून खेळतांना द्रविडने आपल्या कारकीर्दीत मिळालेली प्रत्येक जबाबदारी पार पाडली. जेव्हा वादविवादांच्या काळात द्रविड कर्णधारपदासाठी आला तेव्हा गांगुली आणि ग्रेग चॅपल यांनीच प्रत्येक अडचणीतून संघाला बाहेर काढले. २००१ साली, सलग सामन्यात पराभूत झालेल्या भारतीय संघावर चौफेर टीका होत असताना संघातील फिक्सिंग घोटाळ्याची जोरदार चर्चा झाली.

राहुल द्रविड

ऑस्ट्रेलियन संघाने भारत दौरा केला होता आणि मुंबईतील पहिला सामना गमावल्यानंतर संघ विजयासाठी तळमळला होता. त्यानंतर दुसर्‍या कसोटी सामन्यात द्रविड सहाव्या क्रमांकावर फलंदाजीला आला, तेव्हा द्रविड आणि लक्ष्मण यांच्यात 5 335 धावांची विक्रमी भागीदारी करत विजयी खाते उघडले.

संपूर्ण कारकीर्दीत फक्त एक टी -20 सामना खेळला

टिकिंग खेळणार्‍या खेळाडूंमध्ये परिचित असल्यामुळे राहुल द्रविडला अनेकदा कसोटी सामन्यात गोलंदाजाला बाहेर पडणे अवघड जात असे म्हणून तो ‘द वॉल’ म्हणून ओळखला जात असे. त्याने कसोटी कसोटी खेळली हे पाहून निवड समितीने त्याला मर्यादित षटकांचा खेळणारा खेळाडू मानले नाही. अशा परिस्थितीत राहुलने स्वतः कारकिर्दीत कधीही टी -२० न खेळण्याचा निर्णय घेतला आणि शेवटपर्यंत फक्त एक टी -२० सामना खेळला.

राहुल द्रविड

राजस्थान रॉयल्सशी जोडलेला आणि आयपीएलमध्ये चमकला. 

आयपीएलमध्ये राजस्थान रॉयल्स संघात सामील झाल्यानंतर राहुलने अनेक महत्त्वपूर्ण जबाबदा .्या स्वीकारल्या. प्रत्येकाला संघातील युवा खेळाडूंशी असलेली तालमेल आवडली.

भारत-ए प्रशिक्षक म्हणून राहुल द्रविडची नवीन भूमिका

सेवानिवृत्तीच्या बरीच वर्षांनंतर महान क्रिकेटपटू राहुल द्रविड अजूनही देशासाठी एक महत्त्वाची जबाबदारी पार पाडत आहे. राहुल सध्या अंडर -१ and आणि भारत-अ संघांचे प्रशिक्षक आहेत आणि आपले काम उत्तम प्रकारे करीत आहेत. त्याच्या नेतृत्वात टीम इंडियासाठी अनेक नवे चेहरे  तयार होत आहेत..

 

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

कांगारू खेळाडूंना वाटू लागली कोरोनाची भीती: ‘या’ खेळाडूंनी घेतली आयपीएलमधून माघार

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here