Reading Time: 2 minutes

आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| युट्यूब

रवी शास्त्री आहेत जगातले सर्वात महागडे प्रशिक्षक: बीसीसीआय देते वर्षाकाठी इतकी मोठी रक्कम!


 

जगातील सर्वात श्रीमंत क्रिकेट बोर्ड बीसीसीआय टीम इंडियाचे मुख्य प्रशिक्षक रवी शास्त्री यांना मोठी रक्कम देते. पाकिस्तानचा सध्याचा प्रशिक्षक मिस्बाह-उल-हकही सर्वाधिक पगार घेणाऱ्या प्रशिक्षकांच्या यादीत पहिल्या -5 मध्ये आहे. याशिवाय ऑस्ट्रेलिया आणि इंग्लंडच्या प्रशिक्षकांचादेखील समावेश आहे, परंतु या यादीतील शास्त्री आणि नंबर -२ च्या प्रशिक्षकाच्या वार्षिक पगारामध्ये जवळपास अर्ध्या रक्कमेचा फरक आहे.

रवी शास्त्री

जगातील सर्वाधिक मानधन घेणार्‍या क्रिकेट प्रशिक्षकांच्या यादीत भारताचा रवी शास्त्री अव्वल आहेत.  त्याचे मुख्य कारण म्हणजे बीसीसीआय जो जगातील सर्वात श्रीमंत क्रिकेट बोर्ड आहे. पाकिस्तानचा सध्याचा प्रशिक्षक मिसबाह-उल-हकचा देखील यादित पहिल्या 5 मध्ये समावेश आहे.

न्यूझीलंडचे प्रशिक्षक गॅरी स्टिड यांना वर्षाकाठी 1.73 कोटी रुपये मिळतात. त्यांच्या मार्गदर्शनाखाली न्यूझीलंडचा संघ 2019 वर्ल्ड कपच्या अंतिम सामन्यात पोहोचला होता. आता त्यांना भारत विरुद्ध वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिप स्पर्धेचा अंतिम सामना खेळायचा आहे आणि गॅरी स्टेडही यासाठी खेळाडूंची तयारी करत आहे.

या यादीमध्ये पाकिस्तानचा सध्याचा प्रशिक्षक मिसबाह-उल-हकही आहे. गेल्या वर्षी मिकी आर्थर नंतर त्याने ही जबाबदारी स्वीकारली.  46 वर्षीय मिसबाहला पीसीबीकडून पाकिस्तानी संघाचे प्रशिक्षक म्हणून वार्षिक 1.79  कोटी रुपये मिळतात.

या यादीत श्रीलंकेचे प्रशिक्षक मिकी आर्थर चौथ्या क्रमांकावर आहेत, ज्यांना वर्षाकाठी 3.44 कोटी रुपये मिळतात.  यापूर्वी आर्थर पाकिस्तानचा प्रशिक्षक होते. श्रीलंकेच्या संघाने गेल्या चार वर्षांत नऊ कर्णधार बदलले आहेत. करारामुळे सध्या खेळाडूंशी बोर्डाचा वाद सुरू आहे, परंतु आर्थरबरोबरचा त्यांचा करार सुरक्षित आहे.

इंग्लंडचे प्रशिक्षक ख्रिस सिल्व्हरवुड या यादीत तिसर्‍या क्रमांकावर आहेत. त्यांना वर्षाकाठी 4.65 कोटी रुपये मिळतात.  त्यांच्या मार्गदर्शनाखाली इंग्लंड संघाने न्यूझीलंड, दक्षिण आफ्रिका आणि ऑस्ट्रेलियाचा पराभव केला. याशिवाय मागील वर्षी दक्षिण आफ्रिकेविरुद्ध ही कसोटी मालिका जिंकली होती.

रवी शास्त्री

ऑस्ट्रेलियाचे प्रशिक्षक जस्टिन लॅंगर यांनाही क्रिकेट ऑस्ट्रेलिया (सीए) कडून मोठी रक्कम मिळते. या अनुभवी फलंदाजाला वर्षाकाठी 4.67 कोटी रुपये मिळतात. बॉल टॅम्परिंगच्या घटनेनंतर डॅरेन लेहमन यांनी आपल्या पदाचा राजीनामा दिला होता तेव्हापासून ते म्हणजे 2018 पासून हे पद सांभाळत आहेत.

भारतीय क्रिकेट संघाचे सध्याचे प्रशिक्षक रवी शास्त्री सर्वाधिक कमाई करणार्‍या प्रशिक्षकांच्या यादीत पहिल्या क्रमांकावर आहेत.  जगातील सर्वात मोठे क्रिकेट बोर्ड बीसीसीआय त्याला वर्षाकाठी सुमारे 9.5-10 कोटी रुपये देते.  2014 मध्ये त्यांना टीम इंडियाचा संचालक म्हणून नियुक्त करण्यात आले होते.  त्यानंतर 2017 मध्ये अनिल कुंबळे यांना हटवल्यानंतर त्यांनी हे पद स्वीकारले आणि तेव्हापासून ते भारतीय संघाची जबाबदारी सांभाळत आहे.

रवी शास्त्री यांच्या मार्गदर्शनाखाली भारतीय संघाने क्रिकेटच्या सर्व प्रकारात चांगली कामगिरी केली. अगदी ऑस्ट्रेलियाच्या भूमीवर दोन कसोटी मालिका जिंकल्या. तसेच इंग्लंड, न्यूझीलंड, दक्षिण आफ्रिका आणि वेस्ट इंडिजविरुद्धच्या मर्यादित षटकांच्या मालिका जिंकल्या आहेत.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

पंजाब किंग्जचा फलंदाज निकोलस पुरनच्या नावावर ‘या’ लाजिरवाण्या विक्रमाची झाली नोंद…

लोकप्रियतेत शाहरुख खानला टक्कर देतोय हा दाक्षिणात्य हिरो:  पायलट म्हणून करतोय काम.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here