आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

==

या ५ फलंदाजांनी वनडे मध्ये आपल्या पदार्पनाच्या सामन्यात दमदार शतक ठोकले होते…!


 

प्रत्येक फलंदाजाचे एकदिवसीय क्रिकेटमध्ये आपले नाव चांगले असण्याचे स्वप्न असते आणि त्याच्या फलंदाजीमुळे दुसऱ्यांना आदर्श मिळावा अस नाव करण्याची इच्छा असते. त्याबरोबरच खेळाडूला असेही वाटते की या स्वरुपात त्याने कितीही शतके करावीत. आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये सचिन तेंडुलकर, विराट कोहलीसह असे अनेक खेळाडू आहेत ज्यांनी एकदिवसीय सामन्यात शतके ठोकली आहेत. प्रेक्षकही त्यांना खूप प्रेम देत आहेत. त्यांच्या फलंदाजीमुळे या दोघांना जगात वेगळी ओळख मिळाली.

फलंदाज

new google

एक फलंदाज म्हणून जेव्हा कोणी  एकदिवसीय क्रिकेटच्या पहिल्या  पदार्पणाच्या सामन्यात काहीही चूक होऊ नये अशी त्याची इच्छा असते कारण प्रत्येकाची नजर त्याच खेळाडूवर आहे. बरेच फलंदाज दबावाखाली  येतात तर  आणि काहीजण तसे करत नाहीत. पदार्पणाच्या सामन्यात जो दबाव रोखू शकतो अशांची कामगिरीही पाहण्यासारखी आहे. या लेखात अशा पाच फलंदाजांचा उल्लेख करण्यात आला आहे. या फलंदाजांनी आपल्या पहिल्या एकदिवसीय सामन्यात शतक ठोकून वेगळी छाप पाडली होती. त्पयांचा हिला सामना हा एक अविस्मरणीय सामना ठरला. जेव्हा पहिल्याच एकदिवसीय सामन्यात फलंदाजाने शतकी खेळी केली तेव्हा हे फार क्वचितच दिसून येईल.

सलीम इलाही:

फलंदाज

या पाकिस्तानी खेळाडूने 1995 मध्ये श्रीलंकेविरुद्ध एकदिवसीय सामन्यात पदार्पण केले  होता. गुजरानवाला येथे खेळल्या गेलेल्या या सामन्यात सलामीवीर म्हणून त्याने नाबाद १०२ धावा केल्या. या सामन्यात पाकिस्तानने 9 गडी राखून विजय मिळविला. डेब्यू वनडेमध्ये अशा पदार्पणानंतरही त्याला जास्त खेळण्याची संधी मिळाली नाही आणि त्याने आपल्या कारकीर्दीत 48 एकदिवसीय सामने खेळले. यावेळी त्याने चार उत्कृष्ट शतकेही ठोकली.

मार्क चॅपमन

मार्क चॅपमन न्यूझीलंडच्या आधी हाँगकाँगकडून खेळला आहे हे फारच थोड्या लोकांना माहिती असेल. २०१ in मध्ये युएई विरुद्ध आयसीसी वर्ल्ड क्रिकेट लीग चॅम्पियनशिपमध्ये त्याने हॉंगकॉंगकडून पदार्पण सामन्यात १२4 धावा केल्या. या सामन्यात त्याच्या संघानेही 89 धावांनी विजय मिळविला. हाँगकाँगकडून क्रिकेटची पहिली फेरी खेळल्यानंतर तो न्यूझीलंडला गेला आणि विकेटकीपर फलंदाज म्हणून खेळू लागला.

फलंदाज

केएल राहुल

आतापर्यंत फक्त एक फलंदाज भारतासाठी हे करू शकला आहे आणि त्याचे नाव केएल राहुल आहे. राहुलने २०१६  मध्ये हरारे येथे झिम्बाब्वेविरुद्ध डेब्यू सामना खेळला होता. यात त्याने नाबाद 100 धावा केल्या. भारतीय संघ १६९ धावांच्या लक्ष्याचा पाठलाग करत होता आणि राहुलने ११५ चेंडूंचा सामना करत शतक झळकावले. भारतीय संघाने हा सामना 9 गडी राखून जिंकला.

फलंदाज

इमाम उल हक

श्रीलंकेच्या संघाच्या युएई दौर्‍यावर इमाम उल हक यांनी हे केले. पाकिस्तानकडून पहिला सामना खेळत असताना अबू धाबीमध्ये इमामने 100 धावांची खेळी केली होती. या दरम्यान त्याने 125 चेंडूंचा सामना केला. पाकिस्तानच्या विजयासाठी इमामचे हे शतक सात विकेट्सने महत्त्वपूर्ण ठरले. या खेळीमुळे त्याला नंतर पाकिस्तान कसोटी संघात स्थान मिळालं.

आबिद अली

फलंदाज

पाकिस्तानकडून खेळलेल्या या खेळाडूने २०१ मध्ये ऑस्ट्रेलियाविरुद्ध दुबईमध्ये एकदिवसीय सामन्यात प्रवेश केला होता. या दरम्यान त्याने सलामीवीर फलंदाज म्हणून 112 धावा केल्या. तथापि, त्याच्या उत्कृष्ट फलंदाजीनंतरही ऑस्ट्रेलियाने 6 धावांनी सामना जिंकण्यात यश मिळविले. आबिद अलीने क्रीजवर खेळताना ११ balls चेंडूंचा सामना केला.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

कांगारू खेळाडूंना वाटू लागली कोरोनाची भीती: ‘या’ खेळाडूंनी घेतली आयपीएलमधून माघार

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here