आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

बॉलिवूडच्या आयकॉनिक चित्रपटांपैकी एक असलेल्या ‘दिलवाले दुल्हनिया ले जायेंगे’ आजही लोकांच्या मनात घर करुन आहे. 1995 मध्ये आलेल्या या चित्रपटाने अनेक विक्रम मोडले. या चित्रपट‍ाने भारतीय चित्रपटसृष्टीत बर्‍याच काळासाठी विक्रम नोंदविला आहे. त्यांची लोकप्रियता आजही लोकांच्या डोक्यावर आहे.

Pooja Ruparel from Shahrukh Khan DDLJ to grown up a model - Hindi Filmibeat

या चित्रपटाची अनेक डायलॉग आणि देखावे अद्याप मेम्स म्हणून वापरली जातात. या चित्रपटात शाहरुख खान आणि काजोल मुख्य भूमिकेत होते. या चित्रपटात काजोलची धाकटी बहीण आणि शाहरुख खानची मेव्हणीची भूमिका बाल कलाकार पूजा रूपारेल यांनी साकारली होती. पूजा आता 40 वर्षांची झाली आहे आणि ती खूपच ग्लॅमरस दिसत आहे. आज आम्ही तुम्हाला पूजेसंदर्भात काही गोष्टी सांगणार आहोत.

new google

चित्रपटात मिस राजेश्वरी उर्फ ​​चुटकी म्हणून चर्चेत आलेली पूजा 1995 पासून इतकी बदलली आहे की फोटो पाहून तिला ओळखणे कठीण झाले आहे. पूजा कदाचित रुपेरी पडद्यापासून दूर असेल, पण ती बॉलिवूड सेलिब्रिटींमध्ये कार्यरत आहे. ती सोशल मीडियावर खूप अ‍ॅक्टिव आहे. तिने तिच्या इंस्टाग्रामवर बरीच ग्लॅमरस फोटो शेअर केले आहेत.

पूजाचे बॉलिवूडमध्ये खूप खास कनेक्शन आहे. रिलेशनशिपमध्ये ती सोनाक्षी सिन्हाची बहीण असल्याचे दिसते आहे. वास्तविक, पूजा आणि सोनाक्षीची आई बहिणीं आहेत म्हणजेच पूजा आणि सोनाक्षी ही मावस बहिणीं आहेत. शत्रुघ्न सिन्हा एका रिलेशनशिपमध्ये पूजाचे काका अाहेत. पूजाने चित्रपटात बाल कलाकार म्हणून काम केले असेल, पण आता ती चित्रपटांपासून दूर आहे. त्यांनी वेगळ्या क्षेत्रात स्वत: ची वेगळी ओळख निर्माण केली आहे.

 शाहरुख
शाहरुख

पूजा एक गायिका, स्टँडअप कॉमेडियन, स्क्रिप्ट लेखक आहे.  तिने आयकिडो मार्शल आर्ट्सचे प्रशिक्षणही घेतले आहे. आता ती मुलांना व्यावसायिकपणे मार्शल आयकिडो आर्ट्स प्रशिक्षण देखील देते. एका मुलाखतीत पूजाने सांगितले की, वयाच्या 13 व्या वर्षीच तिला लग्नाचे प्रस्ताव येऊ लागले. तिचा ईमेल बॉक्स अशा प्रस्तावांनी भरलेला होता. तथापि, ‘दिलवाले दुल्हनिया ले जाएंगे’ प्रदर्शित झाल्यानंतर ती बरेच दिवस कोणत्याही चित्रपटात काम केले नाही. 2015 मध्ये त्यांचा एक्स: पास्ट इज प्रेझेंट हा चित्रपट प्रदर्शित झाला, जो फ्लॉप होता.

पूजा म्हणाली होती, ‘आपल्याला हसायला माणसांची गरज आहे. मुली नेहमीच एखाद्या मजेदार मुलाशी लग्न करतात. पण केवळ गंमतीदारपणाची जबाबदारी माणसाचीच का? म्हणून मी एक स्टॅन्ड-अप कॉमेडियन बनलो. मी व्हॉईसओव्हर देखील केले. मी एक कॉर्पोरेट ट्रेनर आहे. माझ्याकडे औद्योगिक मानसशास्त्रात पदव्युत्तर पदवी पूर्ण केले आहे.’

पूजाने टीव्ही शो 24 च्या व्यतिरिक्त 2016 मध्ये पेला आधार अक्षर या गुजराती चित्रपटात मुख्य अभिनेत्री म्हणून काम केले होती. एका मुलाखतीत तिने सांगितले की, तिला चित्रपटांमध्ये कधीच रस नव्हता, म्हणून वेगळ्या इंडस्ट्रीत त्याने आपली ओळख निर्माण केली आहे. पूजाने ‘किंग अंकल’ या चित्रपटाद्वारे चाईल्ड अॅक्टर म्हणून पदार्पण केले होते. या चित्रपटात जॅकी श्रॉफ, शाहरुख खान, अनु अग्रवाल, नगमा यांच्या मुख्य भूमिका होत्या.

 

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक | इंस्टाग्राम | Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा

या छंदवेड्या अवलियाचे ट्रक भरून बातम्यांच्या कात्रणांचा संग्रह जमा केलाय….!

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here