आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

==

ज्युड टेरी होणार ब्रिटीश रॉयल नेव्हीची पहिली महिला रीअर अ‍ॅडमिरल, 500 वर्षानंतर घडविला इतिहास


ब्रिटनमध्ये  प्रथमच नेव्हीच्या 500 वर्षांच्या सेवेत एका महिलेला रीअर एडमिरल म्हणून नियुक्त केले गेले आहे. ब्रिटनच्या रॉयल नेव्हीनेही हे नाव जाहीर केले आहे.  कमांडर ज्यूड टेरी ऑगस्ट 2022 पासून रीअर एडमिरल हे पद सांभाळतील. ब्रिटनमध्ये या पदास सैन्याच्या मेजर जनरल आणि एअरफोर्सचे व्हाईस मार्शल यांच्या समतुल्य मानले जाते. ज्यू जेव्हा रीअर अ‍ॅडमिरलची जबाबदारी स्वीकारेल तेव्हा त्यांच्याकडे  बर्‍याच जबाबदार्‍या असतील. नौसैनिक, खलाशी यांची नेमणूक व सेवानिवृत्तीच्या कार्यावर लक्ष देतील.

या कामाचा आहे अनुभव

Jude Terry Will Be First Woman Rear Admiral Of British Royal Navy In Hindi  - ज्यूड टेरी होंगी ब्रिटिश रॉयल नेवी की प्रथम महिला रियर एडमिरल, 500 साल  बाद बदल रहा इतिहास -

ज्युड सध्या 47 वर्षांच्या आहेत आणि मागील 19 वर्षांपासून त्या नेव्हीमध्ये आहेत. त्यांनी रॉयल नेव्ही लॉजिस्टिक्स ऑफिसर ते पीपल्स डिलिव्हरीचे डिप्टी डायरेक्टर ची पदे भूषविली आहेत. चॅनल 4 युद्धनौकांची मालिका तयार करणार्‍या या संघाच्या प्रमुखपदी त्या राहिल्या आहेत. याव्यतिरिक्त, त्या ब्रिटीश नेव्हीच्या हेलिकॉप्टरचा लँडिंग प्लॅटफॉर्म असलेले नौदल वाहतूक जहाज एचएमएस महासागरात होत्या.

new google

वडीलही नौदलात होते

ज्युड टेरी

ज्युड यांचे वडील रॉबिन रॉयल नेव्हीच्या जहाज एचएमएस टायगरवर अधिकारी होते. रॉयल नेव्हीकडे सध्या 30,000 अधिकारी-कर्मचारी आहेत. त्यापैकी 12% महिला आहेत.  सन 2030 पर्यंत ते 20% असणे आवश्यक आहे. ज्युड यांना 2017 मध्ये ऑर्डर ऑफ ब्रिटीश एम्पायर नावाचा नौदल सन्मान देण्यात आला. ज्यूड संरक्षण या विषयात पदव्युत्तर आहे.

आई आणि बहिणीला यशाचे श्रेय

जूड म्हणाल्या की, आपल्याला देण्यात आलेल्या पदावरुन मी खूप खूश आहे. नौदलामध्ये माझ्याशी कधीही भेदभाव केला गेला नाही. त्यांनी आपल्या यशाचे श्रेय आई आणि बहिणीला दिले आणि त्यांचे वडील हे त्यांच्यासाठी प्रेरणादायक असल्याचे सांगितले. पुढे त्या म्हणाल्या की, सैन्याला समाजासाठी अधिक जबाबदार बनविण्याचा त्यांचा मानस आहे.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

कांगारू खेळाडूंना वाटू लागली कोरोनाची भीती: ‘या’ खेळाडूंनी घेतली आयपीएलमधून माघार

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here