आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

==

कैरीचं पन्हं बनवण्याची ही सोपी रेसिपी आहे मोठ्या कामाची;  मिनिटांत तयार होईल देशी कोल्ड्रिंक्स


स्वत: ला ताजेतवाने ठेवण्यासाठी आणि उष्णतेपासून वाचवण्यासाठी उन्हाळ्याच्या काळात घरगुती घरगुती पेय पदार्थांचा चांगला उपयोग होतो. परंतु आपल्याला असे वाटत असेल की देसी पेय तयार करण्यासाठी भरपूर वेळ आणि सामग्री आवश्यक आहे, तर हे पूर्णपणे चुकीचे आहे. घरी ठेवलेल्या या वस्तूंमधून झटपट आणि चवदार पेय तयार करता येतात. जे आरोग्यासाठीही खूप फायदेशीर आहे. तर जाणून घ्या कैरीचे पन्हे बनवण्याची कृती.

कैरीचं पन्हं

साहित्य

new google

कच्चा आंबा 4

साखर 150 ग्रॅम

पुदीना 12-15 पाने बारीक चिरून

भाजलेले जिरे पूड २ चमचे

काळे मीठ १ टेस्पून

काळी मिरी पावडर टिस्पून

चवीनुसार मीठ

पाणी 4 + 2 ग्लास

प्रेशर कुकर

कैरीचं पन्हं

कैरीचं पन्हं तयार करण्याची पद्धत

कच्चे आंबे चांगले धुवा. आपण हे आंबे ओव्हनमध्ये भाजून घेऊ शकता किंवा प्रेशर कुकरमध्ये दोन ते तीन शिट्ट्यांमध्ये थोडेसे पाणी टाकून शिजवू शकता. हे आपल्या सोयीवर अवलंबून आहे.  हे आंबे थंड झाले की सोलून घ्या आणि त्याची साल काढून घ्या. आता याचा लगदा काढा. या कामात आपण पाण्याची मदत घेऊ शकता. सर्व कोईपासून लगदा चांगले पिळून काढल्यानंतर त्यात चार ग्लास पाणी, साखर, चवीनुसार मीठ, भाजलेली जीरे, मिरपूड आणि थोडीशी पुदीनाची पेस्ट घाला. आता हे चांगले मिसळा. आता त्यात बर्फाचे तुकडे घालून बर्फ थंड सर्व्ह करावे.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

कांगारू खेळाडूंना वाटू लागली कोरोनाची भीती: ‘या’ खेळाडूंनी घेतली आयपीएलमधून माघार

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here