आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

==

केवळ एक आंतरराष्ट्रीय टी -20 सामन्याचे नेतृत्व करणारे 5 खेळाडू!


 

जेव्हा जेव्हा एखादा खेळाडू क्रिकेट खेळण्यास सुरुवात करतो, तेव्हा त्याचे प्रथम स्वप्न आंतरराष्ट्रीय स्तरावर आपल्या देशाकडून खेळायचे असते आणि त्यानंतर ते पुन्हा कर्णधारपदावर येते. यापूर्वी उत्कृष्ट कामगिरी करणाऱ्या खेळाडूंना कर्णधारपद देण्यात आले होते आणि त्यासाठी मोठे खेळाडू निवडले गेले होते. तथापि, टी -20 क्रिकेटच्या आगमनाने ही गोष्ट मोठ्या प्रमाणात बदलली. अनेक युवा खेळाडूंना टी -२० मध्ये आंतरराष्ट्रीय स्तरावर आपल्या देशाच्या नेतृत्त्वाची संधी मिळाली.

कर्णधारपद

 

टी -20 क्रिकेटमध्ये असे काही खेळाडू आहेत ज्यांनी बरीच सामने कर्णधार केली आहेत पण असे काही दिग्गज खेळाडू आहेत ज्यांना केवळ एका टी -20 सामन्यात आपल्या देशाचा कर्णधार करण्याची संधी मिळाली. हे खेळाडू असे होते ज्यांना संधी मिळाली आणि नंतर त्यांना काढून टाकले गेले आणि दुसर्‍या कोणाकडे कर्णधारपद देण्यात आले किंवा नियमित कर्णधार परत झाला. आंतरराष्ट्रीय स्तरावर असे काही खेळाडू होते आणि आम्ही आमच्या लेखात त्या 5 खेळाडूंचा उल्लेख करणार आहोत.

आंतरराष्ट्रीय टी -20 सामन्याचे नेतृत्व करणारे 5 खेळाडू

शेन वॉटसन:

 कर्णधारपद


ऑस्ट्रेलियाचा माजी अष्टपैलू वॉटसन आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमधील सर्वात यशस्वी अष्टपैलू खेळाडूंपैकी एक मानला जातो. हा खेळाडू त्याच्या आक्रमक फलंदाजी आणि उत्कृष्ट गोलंदाजीच्या क्षमतेसाठी ओळखला जात होता. नियमित कर्णधार Aaronरोन फिंच जखमी झाल्यानंतर 2016 मध्ये वॉटसनला भारताविरुद्ध टी -२० च्या कर्णधारपदाची संधी देखील मिळाली. ऑस्ट्रेलियाविरुद्ध खेळल्या गेलेल्या टी -२० मालिकेच्या तिसर्‍या सामन्यात वॉटसनचा कर्णधार होता. जरी हा सामना त्याच्यासाठी खास नव्हता कारण त्याचा संघ हरला होता परंतु वॉटसनने वैयक्तिकरित्या चांगली कामगिरी केली.

लिस्टर कुक

लिस्टर कुकला कसोटीत जे यश मिळाले ते मर्यादित षटकांच्या क्रिकेटमध्येही तेवढे यश मिळवता आले नाही. इंग्लंडकडून कसोटी क्रिकेटमध्ये सर्वाधिक धावा करणारा फलंदाज मर्यादित षटकांच्या क्रिकेटमध्ये केवळ 96 सामने खेळू शकला. कुकने आपल्या कारकीर्दीत फक्त 4 टी -20 सामने खेळले आहेत आणि 2009 मध्ये एका सामन्यात त्याला कर्णधारपदही मिळाले होते. नाणेफेक होण्यापूर्वी नियमित कर्णधार कॉलिंगवूडने दक्षिण आफ्रिकेविरूद्ध न खेळण्याचा निर्णय घेतला आणि त्यांच्या जागी कुकला स्थान देण्यात आले. केवळ टी -20 मध्ये कूक देखील कर्णधार म्हणून हरला.

शॉन पोलॉक

कर्णधारपद

2005 मध्ये टी -२० मध्ये पदार्पण करणारा दक्षिण आफ्रिकेचा दिग्गज वेगवान गोलंदाज शॉन पोलॉक त्याच्या जवळपास तीन वर्षांच्या टी -२० कारकीर्दीत टी -२० मध्ये फक्त १२ सामने खेळला होता, या दरम्यान त्याने टी -२० सामन्यातही कर्णधारपद भूषवले होते. 2007 मध्ये नियमित कर्णधार स्मिथच्या अनुपस्थितीत या दिग्गज खेळाडूला ही जबाबदारी देण्यात आली होती. तथापि, वेस्ट इंडिजविरुद्धच्या सामन्यात कर्णधार म्हणून त्याची पदार्पण काही खास नव्हती आणि त्याला पराभवाला सामोरे जावे लागले.

इंझमाम उल हक

इंझमाम-उल-हक हा पाकिस्तानचा सर्वात यशस्वी फलंदाज आणि कर्णधार म्हणून ओळखला जातो. २००z मध्ये एकदिवसीय आणि कसोटी संघाचे नेतृत्व करणारा इंझमाम आपल्या देशातील पहिल्या टी -२० सामन्याचा कर्णधार होता. त्याने इंग्लंडविरुद्ध ब्रिस्टल येथे या सामन्याचे नेतृत्व केले आणि हा सामना त्याच्या कारकिर्दीतील एकमेव टी -20 सामना असल्याचेही सिद्ध झाले. इंग्लंडच्या लक्ष्याचा सहज पाठलाग इंग्लंडने केला आणि सामना जिंकला.

कर्णधारपद

वीरेंद्र सेहवाग

2006 मध्ये दक्षिण आफ्रिकेविरूद्ध भारताने आपला पहिला आंतरराष्ट्रीय टी -20 सामना खेळला होता. या सामन्यात भारतीय संघाचा कर्णधार स्फोटक फलंदाज वीरेंद्र सेहवागकडून होता. अन्य दोन फॉर्मेटमध्ये राहुल द्रविडला कर्णधार बनवण्यात आले. त्याचवेळी सेहवागला एकमेव टी -20 सामन्यासाठी कर्णधारपद देण्यात आले. या सामन्यात भारतीय संघाने दक्षिण आफ्रिकेच्या एका डावात 127 धावांचे लक्ष्य गाठले आणि विजय मिळविला. सेहवागने फलंदाजीमध्ये 34 धावा केल्या होत्या. या सामन्यानंतर सेहवागला पुन्हा कधीही आंतरराष्ट्रीय टी २० मध्ये कर्णधारपदाची संधी मिळाली नाही.


===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

कांगारू खेळाडूंना वाटू लागली कोरोनाची भीती: ‘या’ खेळाडूंनी घेतली आयपीएलमधून माघार

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here